Chòe than múa như giẫy chết

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi tringocjp, 14/6/10.

1. tringocjp

tringocjp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    407
    Chào các bác,mấy hôm nay nóng quá mà ko biết có fai vì thời tiết nóng hay không mà con chòe nhà em nó bị thần kinh giật không đều,1 ngày mấy lần đang tự nhiên nằm trèo khoeo dưới đáy lồng giẫy như giẫy chết,giẫy 1 lúc thì lại nhảy lên cầu đứng như bình thường,ăn uống cũng bình thường mỗi tội câm như hến,cả ngày chả hót lấy 1 câu,con này em nuôi dc 1 năm từ non lên mà đến nay vẫn chưa hót ko biết có fai vì nó bị bệnh ko các bác?Nó mới bị mấy ngày nay,ko biết có ai gặp trường hợp này chưa nhỉ?và cách trị cho nó...xin giúp mình với nha.

tiencuong thích bài này.
  2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    con chim của bạn không cho nó học giọng hót về chủng loại của nó đó và bạn thường xuyên đem chúng nó tới những chỗ dợt chim chích chòe than và những nơi co chủng loại theo nó đó

bacuking thích bài này.
  3. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Em nó ko được giao lưu cùng đồng loại nên ít hót là đúng thôi.Nhưng cái bệnh đang đứng yên lại giẫy giẫy mấy cái là nguy hiểm.Bạn nên bồi dưỡng thêm lượng đạm cho em nó và mồi tanh như nhái.Đồng thời em nó bị bệnh làm sao hót được.ok

4. tranghoang

tranghoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Nó bị bệnh động kinh rồi, người còn bị nữa là.... Bác sáo măng thôi

5. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Tình hình là bác xem lại mồi đi nhá. Theo em có thể là mồi cực nóng khiến con chim lên quá độ. Để lâu có khả năng bị đi ra máu rồi chết đó bác. Cho ăn nhiều dế vào bạn nhé

bacuking thích bài này.