chòe than thay lông xong giờ rụng nưa?

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi nhoc con, 19/9/08.

1. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    sao con chòe than của mình vừa xong lông mà sao bi h nó lại rụng nữa vậy.rới lông đuôi và lông cánh rùi.ai co kinh nghiệm chỉ giáo cho mình với.

àh còn nữa làm cách nào để chim mau rới lông vậy các bạn.mình có con lửa bổi nuôi cung lâu rồi mà sao ko thấy rớt lông vậy.

Last edited by a moderator: 19/9/08
  2. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    con chim chích choè than của bạn nuôi bị sốc chim đó nên nó rụng lông lại đó, bạn coi có phơi nắng nhiều hay bạn có đổi thức ăn không vậy, còn choè lửa thì bạn cứ cho ăn trừng kiến và cào cào nhiều vô và trùm ào lồng 24/24 luôn đó nha như vậy chim nó sẽ mau thay lông là81m và nhớ cứ 2-3 ngày cho nó tắm ướt hết lông rồi đem vào trùm lại nha, chúc bạn thành công

3. Linhchichchoe

Linhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    :applause::applause::applause: Đúng rồi đó chắc là bạn thay cám hay nó bị mèo dượt sợ quá nên thay lại lông đó nhưng lý do bị thay đổi thức ăn là nhiều hơn. Chịu khó phủ áo lồng kỹ một tí một thời gian là song thôi vì thay lại nên ko mất thời gian như thay lúc đầu đâu.

4. alotrachanh

alotrachanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    xả lửa nó đi bạn,ko cho ăn đồ tươi nữa,cho ăn cám thôi,thây lông xong cho ăn lại

5. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    BẠn nên tẩm bổ cho nó nhiều hơn chứ rớt lông lần 2 là chim mất sức lắm đó.Cố lên nhé bạn đã nuôi chim thì phải chịu khó thôi.