chòe than !!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi vu minh khoi, 9/7/07.

1. vu minh khoi

vu minh khoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    các anh ! các chú ! các bác ơi! giup em với. em có 2 chu chòe than, nhưng bị mất hết lông đuôi rồi. em nuôi từ bé lên mà tại sao lớn lên nó vẫn sợ người hả các anh!chú!bác! thank you!!1!

2. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Chắc bác hok cho nó gần người chứ gì , hya hồi con nhỏ bác hok gần gũi với nó , nếu chuyện hok có lông đuôi thì có thể đợi thay lông lần nữa là có à .

3. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Vụ này ngộ quá,nuôi từ bé mà sợ người là sao
    đã vậy còn rụng lông đuôi,chắc đây là tật xấu hoặc bạn cho nó ở đo quá,mấy em than của bác đặc biệt quá,chắc phải nhờ mấy sư phụ đây thình giáo thôi,chứ than con mà sợ người thì em đây cũng bó tay

4. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Không sao! Gần người riết quen hà! Chim non bao giờ cũng có một giai đoạn nó bị nhát! Phải khắc phục ngay không thì nó sẽ nhát luôn đấy!

5. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    chim non, nuôi từ bé lên bao giờ cũng có 1 thời gian tự nhiên sẽ nhát người, chịu khó cho gần người thì 1 thời gian ngắn sẽ lại thuộc như thường, còn nếu k sẽ trở nên rất giãy, đó là thời điểm khá quan trọng đối với việc nuôi chim non đó bạn.

6. vu minh khoi

Thích đã nhận:
    514
    em treo lồng cao hơn đầu người thì có làm sao ko ah. hay là treo thấp thì nó mới quen người hả các bác

7. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Chim rụng đuôi có thể là chim bị thay lông bất thường...còn chim nhát có thể do bị sợ hãi...bạn nên áp dụng pp nuôi chim bổi để giúp chim bình tĩnh lại xem sao!

8. vu minh khoi

Thích đã nhận:
    514
    phương pháp nuôi chim bổi là ở mục nào ah các bác. chim rụng lông đuôi có phải là nó nhảy nhót nhiều đúng ko ah.

9. le_a75

le_a75 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bạn thử để dành ngày T7 và chủ nhật ngồi chơi với nó xem sao, trong 2 ngày đó, bạn lấy hết đồ ăn ra, trùm áo lồng lại vàchỉ mở hé ồng thôi, đến trưa thấy nó đói thì cho nó vài con cào cào, hết con nào thì cho thêm con khác nhưng đừng cho ăn no, cứ như vậy tới trước khi đi ngủ thì cho ăn no. Phương pháp này cũng của các bác trên diễn đàn đấy, mình áp dụng thấy cũng cải thiện được đáng kể sau vài tuần(2/3 con minh nuôi đỡ nhảy khi mình đến gần còn 1 con vãn vậy), hy vọng 2 con con của bạn sẽ khá hơn. Thân

10. vu minh khoi

Thích đã nhận:
    514
    em cảm ơn các bác nhiều lắm. chúc các bác nuôi chim thành công nha. bye các bác