Chơi bằng tay trực tiếp với cá la hán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi brian1506, 12/2/08.

1. brian1506

brian1506 Banned

Thích đã nhận:
    1
    Điều kiện: tay sạch, không có mùi dầu mỡ, móng tay ngắn, bàn tay to.
    Cách chơi( chỉ chơi được với cá nhỏ thôi nhé): thò tay vào hồ nước làm hình tròn hoặc làm chướng ngại vật cho nó chuôi qua. cá lớn thì không làm đựoc.
    Chúc các bạn thành công

2. UnknowN

UnknowN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hì! Cũng hay đó... thanks ông 1 cái nè! Ở nhà mình cũng có 1 con cá nhỏ cỡ 10k thôi... giờ phải thử mới đc..hehe

3. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Tớ có 1 em Red Cherry to bằng hơn bàn tay vẫn đùa với nó bằng tay trần.Nó chỉ cắn nhè nhẹ.Mấy hôm trước 1 bạn tới chơi thấy thích cho tay vào bể , bị hắn ta làm 1 phát máu chảy rong ròng . Mình băn khoăn không hiểu nó có biết chủ - khách hay không ???

4. brian1506

brian1506 Banned

Thích đã nhận:
    1
    Chắc tay bạn ông có dầu mỡ hoặc tay dơ nó không thích. Em họ tui sang nó muốn thọc tay vào chơi giống tui tui kêu nó rửa tay vào chơi có sao đâu.

5. jin

jin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    ủa sao nhà bạn em có con cá lớn em chơi dc mà ta :-??!!

6. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ chuyện này nhiều người cũng làm được nhưng mỗi người đùa với cá 1 kiểu , còn chuyện mình thò chơi không sao nhưng người khác thò bị cắn cũng nhiều lí do , ví dụ như mình chơi quen theo kiểu này nhưng người khác hơi kiểu khác thì cá có phản xạ khác thường !!! chứ phân biệt chủ tớ thì tui nghĩ không có chuyện đó đâu !

7. anhtulx

anhtulx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    _ Chuyện này cũng hay ta.Lần trước mình ghé thăm nhà bà dì, nghe bả khen con cá quá trời luôn đó. Bả biểu diễn vài chiêu mà mình bái phục luôn : bả bồng con LH to hơn bàn tay ra khỏi hồ như bồng em bé vậy mà sao no im ru ah,thiệt potay luôn ( lúc bồng em nó ra thấy cưng quá luôn,hiih). Tưởng dễ ăn, mò lại mình xém đem ngón tay làm mồi cho em nó hihxixh...

8. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bỏ tay vào, mất tay thì làm sao để chơi nữa hả bác =))

9. Trọng Hoàng

Trọng Hoàng Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của tôi thì thì thọc tay vào hồ thì nó ve vãng lại cạ cục gù trên đầu vào các ngón tay tôi rồi bất chợt ..."phập một cái" phun máu. Tôi thữ rồi và đã 2 lần bị như thế! Giận lắm! nhưng vì công phu nuôi nó cực quá nên ráng nhịn nhục

10. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá mình thì không biết chơi tay nhưng chơi cảm giác mạnh hơn, mỗi lần chơi với cá là minh lấy cái cây bằng ống PVC 21 khuấy động là anh ta chạy vòng vòng nhìn đã con mắt lắm, cho tay vào thì xin lỗi.... máu không (cá to bằng bàn tay mà lị...ka.ka.)

11. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Cá của em hai ngón rồi khi dơ trên mặt nước thì nó cứ bơi theo rồi nhảy lên cắn nên khi muốn thọc tay vào em phải thọc luôn xuống hồ thì nó không cắn còn nếu sờ sợ cứ thụt thò là mất tay!!!

12. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Cá nhà em có con to con bé.Bé thì không nói nhưng mà cá to các bác cứ cho tay vào.Nó sẽ lao đến nhưng khi nó đến gần thì bác bác xõe bàn tay ra(xòe hết cỡ nhé) là nó tưởng cá to hơn nó sẽ lảng di ngay.Lúc đó thu tay vào thì nó lại lao đến.Đến gần mình lại xòe ra,Chơi suớng cực.....