chơi cá la hán khôn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi transistor, 25/1/08.

1. transistor

transistor Member

Thích đã nhận:
    0
    hiện nay mình có nuôi 04 con cá la hán ( 01 con superem; 01 con kim hoa- phẩm hệ kim ho; và 02 con king kamfa kanika bột ) trong thú choi của mình chuyên huấn luyện cá khôn và mình đã thành công 02 con ( superem và kim hoa ) khi đưa tay vào hồ cá, nó giỡn như một con chó vậy. bơi xung quanh tay, giỡn với tay, nuốt ngón tay và cho mình kéo đi khắp cả hồ nhất là con superem, rất tiếc điện thoại của mình độ quay phim không sắc nét nên không thể upload lên cho các anh em xem được, khi nào có điều kiện mình sẽ upload lên

2. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn có thể chỉ giúp mình cách huấn luyện cá với , mình rất thích nhưng làm hoài kô đc.hix hix

3. Uchiha_Itachi

Uchiha_Itachi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Sư huynh làm sao hay thế ... chỉ đệ vài kinh nghiệm với ^^

4. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    dễ thôi
    muốn cho cá chạy tay thì phải đợi cá thiệt đói mới làm được

đầu tiên , lấy tay chỉ vào một nơi đó trên hồ và cho ăn hột thức ăn khô (T.A.K) đầu tiên.

Sau đó lấy tay kéo 1 đường ngang , cho ăn thêm 1 hột T.A.K nữa

Sau đó lấy tay kéo về vị trí cũ và cho ăn 1 hạt T.A.K cuối cùng

Lập lại hành động đó nhiều lần cho cá thành thói wen.

Lưu ý chỉ cho cá ăn khi đã chạy theo tay mình nhé , đừng mất kiên nhẫn để rồi cho cá ăn sẽ ko dạy nó được đâu

5. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Cái này phải thử mới được :D em chỉ sợ bỏ em nó đói quá ...... quất ngón tay em luôn thì chết :x !!

6. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nuốt ngón tay chứ không cắn hả bạn. Mình chỉ sợ khi mình tập rút ra máu chảy tùm lum vì chú cá mình dữ lắm.

7. kunkun

kunkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nó cắn đó,bữa mình bị con cá của mình cắn rồi,máu chảy xuống hồ làm phải thay nc hồ luôn :(

8. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Bài viết hay quá ..bạn kun kun muốn tập phải nuôi từ nhỏ chịu bò thời gian chơi với em nó sẽ không cắn đâu .Rùa tai đỏ nhà mình cũng thế mỗi lần thấy mình là bơi gần hồ lại còn chạy theo tay của mình nữa chứ...cá la hán khôn và tình cảm lắm càng nuôi càng iêu...

9. UnknowN

UnknowN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mượn bài để post chút nha trung_st có gì đừng giận nha:D.Thanks ông rùi đó!

10. cá độ

cá độ Member

Thích đã nhận:
    0
    kinh nghiệm hay. thanks bác , để em tập thử xem sao

11. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    cách này được đấy :) ! Mình cũng làm thử xem coi thế nào ! Nhưng lưu ý , các bạn hãy cẩn thận không khéo mất ngón tay đấy :x

12. transistor

transistor Member

Thích đã nhận:
    0
    cá suprem của mình huấn luyện từ nhỏ, lúc cỡ 2 ngón tay mình đã tập nó rồi. hiện nay việc ẳm cá ra khỏi hồ là nó nằm im không cựa quậy, dưa ngòn tay vào nó đớp nhẹ nhẹ rồi nuốt sau vào lúc đó mình kéo nó đi qua lại và kéo lên kéo xuống. lật ngữa nó lại để ngón tay trước miệng nó táp táp ( tư thế vẫn nằm ngữa rất dễ thương, và hơn nữa nó rất thiên thiện với mọi người, cứ đi qua, đi lại trước hồ lá nó cứ bơi theo. nhà mình ai cũng thích giỡn với nó, nhà mình hàng ngày, bình quân khoảng 3- 10 người tới em nó và ai cũng rất thích nó, cứ hỏi mình có bán không, nhưng nuôi nó từ nhỏ đã mến tay mến chân rồi mình không muốn bán nó. hiện nay ( 7 tháng tuổi ) đầu đã ngang bằng mỏ, màu đỏ đã lột 2/3 thân cá đã có người ở đà nẵng vào trả giá 2 triệu nhưng thôi mình không bán nó cố gắng giữ lại nuôi chơi.

13. TRAN TAN TAI

TRAN TAN TAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    CÁ nhà mình thì mình đút cho nó ăn từ nhỏ nên bây giờ mình đưa tay đến đâu là nó bơi lại đến đó.Thích lắm các bạn ơi!

14. alone

alone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    còn muốn cá LH thấy mình tới gần hồ liền nhe răng ra cười với mình thì làm sao đây mấy bạn ??.....hihihi...ai bít chỉ giùm

15. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    hoho, cái này thì cá nhà mình làm được nè. Mình mà ngồi trước hồ là nó bơi ra rùi nhe răng ra cười đó! :D

16. luongcongtuan

luongcongtuan Member

Thích đã nhận:
    0
    He...he...he..., bạn huấn luyện giỏi quá, chắc nó thấy bạn cười giống nó nên nó cười lại. He...he..he...Đừng giận nhé. XIn lỗi mod... tui xipam chút cho vui í mà. Không có ai ở Huế để đi uống càfê cả, buồn quá.

17. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em cần cá to đầu và body đẹp chứ ko cần khôn,vì e ko đủ kiên nhẫn như vậy.Dù sao cung khâm phục tài huấn luyện và sự kiên nhãn của bác.

18. thaigia

thaigia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    topic hay quá rất tiếc đã quá muộn cho ku cá của em vì nó bự = bàn tay rồi. lơm cơm là nó đớp cho chảy máu. có ai bít cách huấn luyện cá bự ko chỉ em với

19. truyngu

truyngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ko riêng gì cá la hán mà nhiều loại cá khác cũng có thể huấn luyện được , vấn đề ở chỗ bạn có kiên nhẫn để luyện phản xạ cho cá hay không thôi . Đối với họ cá Từ Điêu thì việc huấn luyện dễ hơn so với 1 số họ cá khác ;)

20. transistor

transistor Member

Thích đã nhận:
    0
    chào

có anh em nào có kinh nghiệm về cách post phim lên trang nay thì chỉ mình, mình có 01 đoạn phim quay con spr đang giỡn, độc lắm