Chơi chim làm sao để gấu không kêu to hơn chim.?

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi GHT, 21/6/13.

1. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Gấu nhà em cằn nhằn suốt ngày về việc chim cứ ăn thóc vẩy ra nhà, lông rụng bay lung tung, phấn chim rải khắp nơi, ngồi nghĩ mãi mà chưa biết cách nào hạn chế được nhược điểm trên, chắc em phải may cái áo lồng bằng vải màn tuyn quá, có Bác nào có cách hay hơn may áo lồng thì hiến cách cho em nhé.
    @all: Em không thay gấu đâu nhé.:devil:

theanhbmt, ancugay, bin-vt and 12 others like this.
  2. Cu Hà Thành

Cu Hà Thành Well-Known Member

Thích đã nhận:
    883
    Nếu là gấu thi mua rọ mõm, nếu là vợ thì có 2 cách. Cách 1 lờ đi coi như không nghe thấy gì cả. Cách 2 gọi vợ lại nói nhỏ vào tai vợ " thế em muốn i hay y" i là gái còn y là gáy he he he

3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Em cũng nói với gấu thế rồi đấy cụ ạ, gấu nhà em nói nhỏ vào tai em là ông đã đi nội soi chưa, nếu gan to hay mật lớn thì để chuẩn bị còn phẫu thuật. ~X(b-(=((

theanhbmt, ancugay, hoangan and 10 others like this.
  4. nhuuyen

nhuuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    368
    Bó tay bác ơi , em thì "gấu" 1 tầng còn đồ em chơi thì ở tầng khác

ancugay, thanghcm, haiicenter and 6 others like this.
  5. Mizolini

Mizolini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    506
    ôi gấu bác GHT ghê thế...gấu e chỉ kêu:'' sao a phí tiền thế", thế là xong, hết cằn nhằn...chỉ có chuyện đá gà là lằng nhằng: suốt ngày gà vịt...@@

ancugay, chotmechim, sanji and 2 others like this.
  6. cugaybinhthuan

cugaybinhthuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    Những gì em đã thích thì chẳng ai cấm được cả bác ah

ancugay, GHT and chotmechim like this.
  7. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Cứ thủy sinh thì có phải kg bị kêu kg anh. .

GHT, chotmechim and tapchoicu like this.
  8. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    Chơi chim làm sao để gấu không kêu to hơn chim.?
    Gấu nhà em cằn nhằn suốt ngày về việc chim cứ ăn thóc vẩy ra nhà, lông rụng bay lung tung, phấn chim rải khắp nơi, ngồi nghĩ mãi mà chưa biết cách nào hạn chế được nhược điểm trên, chắc em phải may cái áo lồng bằng vải màn tuyn quá, có Bác nào có cách hay hơn may áo lồng thì hiến cách cho em nhé.
    @all: Em không thay gấu đâu nhé.
    ..........................................................................................................................................................................................................................................
    mổi người mổi cảnh bác ạ.em kể câu chuyện gấu của em .nhiều lần em bắt bổi về có anh em nào muốn mua lại ,thì gấu em lại nói bắt về chơi chớ bán làm chi.bán con mồi cho bạn ,bạn vô báo là bắt được 3 co rồi.mình buồn ở với tao cả năm mày mới bắt được 3 con .mà về với họ chưa đầy một tháng bắt 3 con ...................luyến tiết quá .gấu em nghe lại bảo, người ta chơi củng như chơi hộ cho anh . em bảo mồi của anh thì được chớ cái nớ là ko được nhé...................gấu em cười... ông nói bậy............nói chung là rất ủng hộ .nhưng củng như bác lâu bực mình lại nói.anh chăm chim hơn vợ con luôn,về đến nhà là cu với cò.gáy điết cái lổ tai,ko cho ai ngũ.phóng sinh hết đi.em nói ko cho anh chơi cu thì anh chuyển qua chơi bướm nhé,gấu em bảo ông.............................. giám................hi hi hi .lâu lâu tám với bác chủ thớt cho vui nhé..................thân..

ancugay, bin-vt, hoangan and 8 others like this.
  9. sanji

sanji Well-Known Member

Thích đã nhận:
    386
    Chuẩn, như bác này nói là chuẩn rồi. Bác nào gấu cằn nhằn thì nói giờ anh chơi lành mạnh em ko cho là anh chuyển qua chơi cái khác à chẳng hạn gái, bài bạc, đá gà....... Là bảo đảm gấu tịt liền, gấu em thì lại bảo nuôi chi mấy con đó tốn công nhìn như con gà xấu quắc =)) =))

ancugay, hoangan, GHT and 5 others like this.
  10. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    Gấu nhà em lại thích em nuôi cu vì ngày nào cũng thấy chồng ở nhà,còn ko nuôi con gì thì thỉnh thoảng gặp chồng ở nhà hjjjjjjjjjjjjjjjjj

ancugay, hoangan, sanji and 4 others like this.
  11. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Vợ em thì suốt ngày cằn nhằn: "Sao mẹ con em ốm anh chẳng lo, mà cứ hễ chim ốm là lên mạng tìm thuốc. Nghe cũng cay mũi, nhưng an ủi vợ. Anh cũng lo cho e chứ, em nói thế hóa ra anh là người vô tâm ah?! Em với con ốm ngoài anh lo còn có ông bà nội ngoại 2 bên lo, cứ cu anh ốm có mình anh lo. Anh không chăm, không chữa thìlaauy gì chơi. Nói thế rồi, lần sau vợ em lại vẫn điệp khúc cũ, hát em nghe. Thôi em im nặng. Ấy vậy mà... khi con cu của em đổ bệnh không qua khỏi rồi chết là vợ em lại mang đi chôn chứ lỵ, còn đắp mồ hẳn hoi. Tối về thì bảo chồng thế này: Khổ thân con chim của anh nhỉ! Nó gáy gù hay thế mà giờ lại không được nghe nữa. Trưa nào em cũng không ngủ được vì nó gáy mà giờ thấy thiếu thiếu. Nghe vợ nói vậy em thấy bùi ngùi lắm"
    Hóa ra mấy chị em nhà mình toàn dọa các ông chồng thôi, vì ghen với mấy con chim ấy mà. Mấy em mấy chị chỉ tỏ ra như vậy để chồng yêu chiều hơn thôi. Như vậy cũng còn khỏe chán khi phải đi ghen với mấy em chim mái biết tiêu tiền kia.

theanhbmt, ancugay, bin-vt and 7 others like this.
  12. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Nhịn quà sáng, cafe để tậu lồng quả đào, nhưng phải nói là bạn thương nên "tặng" ( loại nan đan thật khít -lông chim ko thể rơi ra ngoài ), cóng thức ăn loại túm miệng & cho ít thôi (sẽ tốn công châm thức ăn thường xuyên nhưng chim ít làm thức ăn rơi vãi), thường xuyên vệ sinh dĩa đựng phân (tranh thủ lúc vợ vắng nhà đễ ko so bì _ lo chim hơn lo vợ ), hạn chế tranh cãi với vợ . Cố gắng khen vợ mặc dù nhiều khi "điên" chỉ muốn ...he.he..

13. traidatnghe

traidatnghe Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,152
    cụ thử làm theo cách của em xem, kiếm con nào được giá cụ bán đi kêu người mua đến nhà trả tiền lấy chim . xong cụ đua tiền đó cho gấu nhà cụ kiểu gì cũng cưởi còn khuyến khíc nuôi thêm đó em đã áp dụng rùi . rất hiệu quả kaaaaaaaaaaaa

ancugay, bin-vt, hoangan and 8 others like this.
  14. baohuyscout

baohuyscout Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    khi nào có chim con dụ gấu nhà a xem chim non... bên cạnh yêu và hay nói về tụi chim thì luôn khen và nhõng nhẽo với gấu.... Gấu nhà a có gấu cỡ nào cũng phải mủi lòng nhỉ!!!
    con cọp nhà mình sau một thời gian mình ỉ ôi nhõng nhẽo... khoe chim + khen vợ... giờ này con cọp nhà mình chăm sóc đàn finch còn hơn mình nữa đó

ancugay, hoangan, minhxiro and 2 others like this.
  15. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Toppic này hay... ha ha ha

Theo em thống kê thì ....10 ông chơi chim, đến 9 ông vợ la...1 ông vợ tự kỷ ko la. hô hô hô

Chỉ có 1 cách chơi chim mà không bị la là bỏ vợ, nhà em không những vợ la con nó cũng la : Nó bảo nguyên văn " Mai sau bố già yếu, cứ gọi chim nó xà xuống nó chăm bố"

16. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    nghe cháu nó nói mà thấy đắng lòng hic hic.............................

ancugay, hoangan, mavanz and 4 others like this.
  17. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào các Bác! cho khietphukiet góp vui tí nhé, thấy các Bác nể chim hơn nể cu, mà hình như tôi thấy cùng cảnh ngộ hết: có câu " Thủ khẩu nhu hình"(viết câu này có sai các Bác đừng cười) từ...từ rồi cũng xong, ngày xưa tôi cũng bị Gấu cằn nhằn nào thóc, lông, phân, kêu, gù.....bản nhạc nó cứ lập đi lập lại hi...hi. Ấy vậy mà bây giờ lại khác nha, trời mưa lại có người đem vào, con này gù rồi đó anh, con này hết nước.....Có lẽ chồng chơi môn nầy các Bà Gấu thấy lành mạnh cũng hoan nghênh, có điều không ra mặt mà thôi, chúc các Bác thành công. Xin chào tất cả các Anh, Em trện diễn đàn.

ancugay, hoangan, bdbird and 11 others like this.
  18. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Chời ơi, con mà mình chán vì tung & gáy nhỏ cho thằng bạn nấu cháo, nó chê vì có 1 con tốn công làm. Mấy chú còn lại thì gáy "tùy hứng lý qua cầu" lấy đâu con khá mà cống nộp cho vợ ..yêu ( ..quái).Mà có con khá thì tử thủ, giữ mà chơi. Thà nộp ..thân ?? cho vợ chứ ko nộp ..cu. QUYẾT TÂM, QUYẾT tâm.

19. traidatnghe

traidatnghe Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,152
    thế nên cụ mới bị gấu đè heee (đừa tí cụ đừng để bụng). còn em thì về vợ còn kêu sao anh không nuôi thêm vài con nữa kaaaaaaaa .giờ mà hết thóc nước là có người nhắc.

20. Ech

Ech Guest

gấu nhà bác khó thế con ểnh ương của e thì chỉ bảo tối ngày ku ku quài hehe