Chơi để lấy kinh nghiệm !!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi bangbanhbao, 7/2/06.

1. bangbanhbao

bangbanhbao New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em lúc trước nuôi cá, một hôm đi lùng cá thì thấy trong tiệm có một cái hồ qua đẹp. Lúc đầu tưởng đồ giả, ai dè sau này mới biết nó là hàng thiệt, do mình làm mới có. Sau đó em đâm ra mê mấy cái hồ thủy sinh.
    Nhưng em biết muốn nuôi được thì lắm công phu, em cũng thử tìm hiểu nhưng càng đọc càng ko hiểu. Xin các huynh đài chỉ dẫn cho em biết các bước đầu phải làm như thế nào? Em tính làm một cái hồ nho nhỏ thôi (để lấy kinh nghiệm sau này phát dương quang đại), vì em biết chơi cái này cũng tốn ... khẩm lắm. Nhưng biết sao được, ai biểu mình mê làm gì, xin các bác truyền kinh nghiệm cho em (hay kể lại những ngày gian nan khi các bác mới chơi cũng được, em xin lắng nghe), tới giờ em cũng chẳng biết bắt đầu từ đâu, ví dụ như: phải mua gì, nuôi cái gì dễ nhất, phân nền là gì? phân nền ở trên hay cát sỏi ở trên? ... đoại loại như thế, xin các bác thông cảm, em mới tập chơi nên ... dốt lắm :blushing:
    Nếu các bác ko rảnh thì chỉ cho em đường link cũng được. Thanks all !!!

2. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Cứ đọc hết tất cả các topic trong chính box này để có thể hiểu được đôi chút những vấn đề cơ bản đã!