Chơi khuyên mộc thú vui bất tận

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi mienxaocuabe, 16/4/08.

1. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    :blushing: lại nói về khuyên mộc,không biết bác nào có cái thú như tôi không.Tôi có sở thích la nuôi khuyên mộc lên thành khuyên thuộc,không p hải là khoong đủ tiền để mua một em thuộc , nhưng nó ăn vào máu rồi,tạm tính thế này nếu mua một em mộc giá vài chục nuôi hàng năm nó cũng quá tiền mua một em líu rồi,nhưng mình nuôi nó từ đầu tình cảm dành cho nó nhiều mà đến khi nó líu được cảm giác lúc đó sao mà sứong thế không biết để đâu cho hết vui.Đi đâu về mệt mỏi mà nghe nó líu thì thôi rồi,giờ ra hàng mua khuyên mộc thì toàn em khuyên mái với khuyên lởm thôi .Vì thế lại phải đi bẫy bà con à , bẫy thì đẹp nuôi xấu thỉ phóng sinh,mà tôi vừa tìm đựoc chỗ hay lắm , quê thẳng em ở hải dương nó bảo khuyên ở đó rẻ mà đẹp, lồng cũng đẹp, tha hồ mà chọn, bọn trẻ con ở đó nò bẫy vể nứong nghe mà tiếc thật, chả biết thửong thức cài đẹp gì cả?về đó mà chọn thì tha hồ khuyên đẹp.Nếu bác nào thích hôm nào đi tôi alo về chuẩn bị lồng khuyên đi nhé!

nauda, mrquang_lehong and ladylovez like this.
  2. Nam hcpainter

Nam hcpainter Member

Thích đã nhận:
    0
    Ok! Hay đấy, bác cho ae số đt để tiện liên lạc. lúc nào có thời gian thi ae đi một chuyến nhe!

3. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    chơi khuyên từ đầu phải như thế bạn ah, cái hay của người chơi là như vậy đó, mình đã từng nuôi mộc già nhiều rồi, HP chỉ bán 5 ngàn 1 con thôi chon 10 con về cho ăn mồi cho thay lông sau đó tách ra nuôi riêng. MÌnh cũng có đến 3 em nuôi từ tháng 9 năm ngoái mùa này líu kinh khủng kè đấu khg biết sợ, chỉ tội chưa có tuổi lồng lên đấu chưa ổn định thôi, vụ sau thì con chim sẽ khác. Chơi khuyên mộc hay lắm đó.

4. leducthangls

leducthangls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    129
    Uh nuôi khuyên mộc cũng thấy hay,bởi vì ta chăm sóc và theo dõi nó từng ngày.nhất là được nghe nó líu 1 lần,dạo này mình cũng hay đi bẫy chim líu.được mấy em,nay có em mới nuôi được hơn tháng treo ra đã thấy líu rồi nhưng vẫn còn nhảy lắm hihihihih

5. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    ok có tiền có thể mua đựoc nhiều khuyên đẹp nhưng cái đẹp do mình tạo ra từ cái bình thừong nó mới thú,có tiền mua được tất cả nhưng không mua được niềm vui

nếu muốn đi gọi cho minh theo số 0903448891 là ok liền, khi nào đi mình sẽ gọi lại cho bạn nhé

Last edited by a moderator: 17/4/08
  6. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Đúng sở trường của mình . hiên mình đang có 3 em khuyên mộc 3 năm vă 1 em khuyên mộc 7 năm

7. Nam hcpainter

Nam hcpainter Member

Thích đã nhận:
    0
    trước em cũng đi bẫy và cũng đcj nhiều lắm các bác ạ. nhưng dạo này do công việc nên em đành phải gác đam mê của mình sang một bên.tuy ko còn đc đi bẫy k như dạo trước nữa nhưng em vẫn dành thời gian để chăm sóc mấy chú k cưng của em. em bẫy đc từ mộc đấy. Giờ thì líu ác rồi.Hy vọng lần này công việc của em sớm hoàn thành, em sẽ lon ton điếu đóm cho các bác nhe! Chúc các bác thành công và bẫy đc nhiều chú hay!

8. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Bác có 2 con mộc , mộc gì mộc ghê vậy trời!,mộc này chắc trồng phong lan đc rùi đấy!

9. TruongLuuThuy

TruongLuuThuy Member

Thích đã nhận:
    1
    Thuần chim đã líu ngoài thiên nhiên

Các bạn cho hỏi nếu bẫy được con khuyên ngoài thiên nhiên mà nó đã hót tốt rồi khi nuôi trong lồng phải thuần như thế nào và thời gian là bao lâu để cho nó hót lại được như ngoài thiên nhiên.?

10. khoenkhoen

Thích đã nhận:
    310
    Thì có con thì em mua 5.000 có con thì em bẫy . Toàn từ lúc mộc nuôi lên thì sao gọi là mua thuộc được

11. umbro

umbro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    vâng thưa bác khoenkhoen, đúng là bác mua 5000k một em thì là khuyên mộc nhưng bác nuôi 7 năm rùi mà bác vẫn gọi em ý là mộc thì không đúng cho lắm.mới có 7 năm thôi àh? cho em mạn phép hỏi thế nuôi k bao nhiêu năm thì được gọi là k thuộc.8 hay 10 năm,mệt với bác quá

12. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    ông này khơe hàng rồi , chán quá heheheeeeeeeeeeeeeeee

13. duongvan_vespa

duongvan_vespa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Em cũng toàn nuôi khuyên mộc, em hay ra nhà bán chim ở cửa chợ Thành Công mua 50k 1 con về nuôi khoảng 6 -7 tháng là có thành quả rồi, tuy nhiên để có được con chim hay thì phải đầu tư nhiều công sức, nhưng quan trọng nhất vẫn là sướng

14. khoenkhoen

Thích đã nhận:
    310
    Chợ Thành công mình có thấy bán chim đâu nhỉ ? Hay là chợ Láng Hạ hả bạn

15. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    hic chim ở chợ nó bán đắt mà không đẹp , đợi có phiên chợ mua rẻ hơn chọn được nhiều hơn , đẹp hơn , mà giờ mua cũng chả có con đẹp con nào đẹp nó chọn riêng ra bán già cắt cổ rồi cố mà đi bẫy thôi nhiều chỗ bẫy lắm ,heheheh , đẹp có xấu có hehehe

16. tinibuon

tinibuon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    bác mienxaocuabe oi???hôm nào về hải dương bẫy chim cho em đi với??có gì nhắn cho em 0943113818 e ở của hàng chỗ 64trương định ý hôm nào bác đi qua ghé vào chỗ e làm chén nước !

17. chim_chich

chim_chich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    em mới chơi cũng sẽ chơi từ khuyên mộc để còn khám phá hết cái hay của con chim chứ mua chim thuộc của người ta rồi về chơi mà có ít kinh nghiệm thì chả hay ho gì phải ko các anh :D

18. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    hehehe mua chim thuộc về nghe nó hót mà không biết có xứng đáng đồng tiền bỏ ra kh oong hehehhhhhhhhhhhhhhhhh

ặc nhưmng nuôi lâu p hải gọi là thuộc chứ chú em chán chú quá

Last edited by a moderator: 23/5/08
  19. hailuayeuchim

hailuayeuchim New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng giống bác mienxao, e không hiêủ sao chỉ thích nuôi từ mộc lên. Công nhận vất vả thật nhưng thế mơí sướng chứ!!!

20. longga

longga New Member

Thích đã nhận:
    0
    em cảm ơ bác vì em toàn nuôi khuyên mộc thôi :applause: