Chơi lại Mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi phamquangduch, 7/10/11.

1. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Chào các bác em năm nay 25t đam mê nuôi mi từ năm 13 (đã từng đc 2 em hót vào dạng mê mẩn lúc đó chưa có trào lưu chọi mi nên chỉ nuôi hót 2 em mi đó em nuôi từ nhỏ lên đậu trên tay vẫn hót em đã mạng về HD tặng cho ông cậu và đến nay 2 em đã tạ thế) năm 18 em đi học ĐH vì điều kiện lên gác bỏ đam mê tới năm 22 ra trường đi làm quay lại chơi nhưng công việc chưa ổn định lên ko nuôi đc em mi nào ra hồn. Năm ngoái công việc ổn định lại cưới đc vợ tậu đc nhà lên bjo cũng ổn ổn muốn quay lại chơi mi suốt 12 năm qua lúc nào em cũng tìm hiểu về họa mi nhưng chưa đc thực hành nhiều (có thể nói có chút kinh nghiệm nhưng còn hổng và thiếu sót rất nhiều) các cụ có câu nhiệt tình + ngu dốt = phá hoại. Vì vậy nay em mạo muội xin gia nhập diễn đàn để đc học hỏi kinh nghiệm. Trước hết hiện tại em mới nuôi đc 4 tháng chủ yếu nuôi hót còn chọi 1 tháng em tham gia cùng hội 1 lần góp vui thôi (vì em ko thích chim chọi thấy chảy máu mà thương) hnay xin gia nhập có j mong các bác chỉ bảo để em đc học hỏi kinh nghiệm. Thanks các bác đã lắng nghe.

2. kesannguoi

kesannguoi Member

Thích đã nhận:
    17
    Chào mừng bạn đến với diễn dàn và chia sẻ kinh nghiệm ve họa mi với mọi người.

phamquangduch and KtsBim like this.
  3. fanchoethan

fanchoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    575
    xin hoan nghênh 1 người cùng đam mê tham gia,xin mạn phép gt với bạn 1 vài cao thủ trong box này anh NGhi pháp sư,anh GiangNT,anh toilavu,anhmavanz nữa đều là những cao thủ hiện taị,ngoài ra còn có các bậc lão làng như như bác Binhls,bác Binh Lào Cai

phamquangduch thích bài này.
  4. dung_hoamihot

dung_hoamihot Member

Thích đã nhận:
    41
    lai thêm có 1 người bạn nữa có cùng dam mê giống mình,bạn nói dúng choi gi thỳ cũng phải có niềm dam mê trước đã ...!!!

phamquangduch thích bài này.
  5. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Thanks các bác đã nhiệt tình có j chưa thấu đáo em xin đươc học hỏi kinh nghiệm của các bác