chơi lan thật đắt

Thảo luận trong 'Hoa Lan' bắt đầu bởi meocondihocvo, 22/8/10.

1. meocondihocvo

meocondihocvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Mình lên đường bưởi , hoàng hoa thám xem mua lan nhung thấy đắt thật mấy cây đai châu, hồ điệp , giáng hương... toàn thấy 1 trăm 7 tới 400 nghìn , ngheo như mình muốn chơi cũng thấy thật khó khăn.

2. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Hồ điệp gì mà đắt thế bạn? Chắc nó thấy bạn gà quá nên chém đó. Tất nhiên là còn tuỳ loại! Bạn thích thì cứ mặc cả tẹt gas đi, sợ j. Mình mua hồ điệp từ trc tới h chưa bao h mua quá 120k, hàng phình phường thôi, nhưng còn đẹp chán, đủ để những bạn yêu lan chơi cho thoả.

3. culanluasg

culanluasg Bác sĩ "gây nghiện"

Thích đã nhận:
    695
    Hồ điệp ờ miền nam đang có hoa ,cây to ,hoa to,giống hơi cũ tí và cây vừa giống mới hoa nhỏ,có chổ bán chỉ có 80 ngàn một em thôi
    cắt hoa rồi 50 nghìn ,lựa thoải mái

4. samicbv

samicbv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    Hồ điệp cắt hoa rồi ở chợ bưởi chỉ còn 30-50k thôi, bạn mặc cả 100k 3 giò đẹp có khi ngta cũng bán í. Còn Đai châu mua giò đã bám gỗ thì đươngnhieê là đắt rồi.. nếu bạn yêu lan thì dám mua gỗ, cây về ghép sẽ rẻ hơn nhiều nhiều đấy

5. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    minh cung có sở thích sưu tầm gỗ về bó lan,cứ ở nhà hôm nào đúng phiến chợ là lên lựa nhặt vè bó cả ngày luôn,nếu ít tiền mua dần .lâu lâu sẽ đầy đủ hết mà

6. neavietanhvu

neavietanhvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    bác mà vào trong cửa hàng mà bác lại hơi gà thì chắc bị chém đẹp rồi. Có thể là hơi gà thật nhưng thành thật và dẻo tán mấy e bán lan thì sẽ mua được giá mềm thôi. Em cũng hay lang thang ở chợ Bưởi, thi thoảng cũng cắp được 1 vài giò đẹp giá hợp lý mang về chơi.
    Chú ý: những em bán hàng rong cũng có hàng ngon nếu nhìn kỹ mà giá cả mềm nữa đấy bác ạ.

7. MAVOI

MAVOI Khổ vì Hoa

Thích đã nhận:
    1,092
    chời ơi đắt quá tui mua hồ điệp toàn 25k 1 cốc ( gẫy hoa ) , hàng đẹp chút thì 45k , hàng chuẩn thì 60k

vinhlisheng and angmaybun like this.