chơi thủy sinh cần những gì`

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi hieu_nb, 4/9/06.

1. hieu_nb

hieu_nb Member

Thích đã nhận:
    0
    chào các bác em là người mới chơi thủy sinh,cho em hỏi muốn chơi 1 bể thủy sinh cần phải có những gì hả các bác

2. hovaten

hovaten CLB Thủy sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    3,243
    @
    Trước tiên phải đọc hết các bài liên quan đến bể thủy sinh....................ngại nhể !!!!!!!!!

3. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    3 thứ thôi...
    1 là đam mê
    2 là kiến thức
    3 là...tiền...:D

Các thứ bác hỏi đều có trên forum, bác có thể tham khảo các thread với đầu mục chú ý trong box thủy sinh hoặc dùng tính năng search của forum...Vì để biết bác cần phải có những gì thì bác phải biết bác muốn setup bể như thế nào đã...

4. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Mình chi tiết hơn chút nhé: muốn chơi thủy sinh thì cần tối thiểu những thứ này nè:

1- Bể
    2- Máy lọc
    3- Đèn
    4- Phân nền
    5- Cây
    6- Gỗ hoặc đá
    7- Dụng cụ trồng cây
    8- Cá

Còn những thứ đó cần ở mức độ nào thì tùy thuộc vào nhiều yếu tố như:

1- Mục đích
    2- Đam mê
    3- Tiền

Mong bạn dzui với thú chơi này, bạn tham khảo các bài viết dành cho người mới trong box thủy snh nhé hoặc xem bào "Nhập môn thủy sinh" (http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=7560&highlight=Nhập+môn)

5. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    em xin gọi là phân tích 1 cách nông cạn theo ý kiến bản thân về 3 thứ của bác ddhuan
    1 là lòng đam mê..cái nè ko chỉ áp dụng cho thủy sinh mà tất cả mọi thứ mọi công việc trên đời...chơi thủy sinh khó thành ra càng cần đam mê..để như kiểu thua keo này ta bầy keo khác....như em thua đến vài bận roài...vẫn cố theo dù cho sức có hạn !! may chưa bị cố quá thành quá cố !! :D
    2 là về kiến thức..cái nè lại càng quan trọng...ko có cái nè thì ko bao giờ làm được 1 cái bể thủy sinh đẹp..kiến thức vô tận..hi vọng anh có thể đọc và chắt lọc ý kiến trong box hỏi đáp nè để có thêm nhiều kiến thức !!
    3 cái nè thì cũng khá là quan trọng nhưng cũng có thể linh động..bể nhỏ ít tiền bể to tốn tiền..làm đơn giản ít tiền làm cầu kì nhiều tiền..chơi hàng bình dân thì ít tiền xài hàng độc hàng hiệu thì tốn tiền...đại loại là tùy khả năng của bản thân để làm..!! hii