Chơi Thủy Sinh ở Biên Hòa Đồng Nai

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi YAMF, 22/3/08.

1. YAMF

YAMF Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em mới tập làm quen với cây TS được vài tuần ,kinh nghiệm hầu như không có, đọc bài trên forum ,có bài hiểu bài không.
    Em cất xe rong ruổi các nẻo đường Biên Hòa mong coi ké các bể TS trong các tiệm :) ( ăn cắp công nghệ ) .Nhưng buồn là hình như rất rất ít người chơi TS ở Biên Hòa.
    Thôi thì về nhà làm đại (làm liều nếu chết thì coi như có kinh nghiệm vậy)
    _Quá trình đi mua nguyên vật liệu
    Lọc ngoài ,thổi CO2 ,đèn em làm được dể dàng vì em là dân kỹ thuật nên có sẵn máy móc .
    Tới nền hic hic đau lòng là đây, ra các tiệm hỏi tracatu,nham thạch,bon bon ...đều nhận được câu trả lời là hok biết tới hok có :crying: .
    Cây TS thì hỏi cây nào cây nấy 50-70k cây trong khi thấy Thủy mọc bán 5-7k
    :sick:.
    Vì vậy em mong muốn những anh,chị trên ABV ở Đồng Nai có thể cho em biết làm quen chia sẽ kinh nghiệm cũng như học tập giao lưu với nhau .

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    @YAMF: bạn có thể liên lạc bằng PM với các TV chơi TS ở BH như Flowersea, Tien378, Dicky....Chắc chắn bạn sẽ được tư vấn tận tình để cho con đường TS bớt "gập ghềnh":p
    Chúc vui!

3. planti

planti Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Nghe bác Tiên378 đang tặng cây ở Biên Hòa kìa.Qua mục tặng cây ABV liên lạc gấp với anh ấy đi.Pm riêng càng tốt.Sẵn học hỏi kinh nghiệm luôn.

4. Vinacafe

Vinacafe Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở Biên Hòa, anh có thể ghé tiện cá Bình ở Phường Tân Mai (gần Cty giày Lạc Cường). Ở đó em thấy cũng nhiều thứ cho thủy sinh và được hướng dẫn khá tận tình đó. Đắc biệt là giá cả cũng phải chăng không giống như những tiệm khác đâu anh ạ. Em cũng ở Biên Hòa và cũng mới làm xong một hồ 80cm. Nếu có cần thì phone cho em 0919282388. em còn một ít Tracatu nếu anh cần thì cứ phone nhé. Chào!

5. YAMF

YAMF Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Vinacafe oi cho mình hỏi mua tracatu o BH chổ nào vậy ,hôm làm nền chạy khắp nơi hỏi mà không ở đâu có cả
    Tiệm Bình bán cũng được có điều kiếm trân châu nhật hok có
    Còn mình mới biết chổ bán Nham thạch ở Biên Hòa (qua cấu Mương Sao theo hướng ra Biên Hòa thấy gỏ quẹo phải sát ngả quạo là tiệm bán cá lớn vô đó hỏi nhưng giá hơi choáng)

6. Vinacafe

Vinacafe Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng đã từng lùng sục khắp Biên Hòa rồi nhưng có lẽ không có đâu anh ạ. Em phải lên Thành Phố mới mua được, hiên em còn 3kg nếu cần anh liên lạc với em nha. Còn địa chỉ mua Tracatu đây Số 67 Quang Phổ gần Hoàng Văn Thụ đó anh.

7. 4color

4color Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Thân chào các anh em chơi thuỷ sinh ở BH. Mình cũng vừa mới tập chơi thủy sinh từ đầu tháng 3 năm 2008.
    Hồ của mình post lên để anh em góp ý

Kích thước 60 x 40 x 40 cm
    Đèn 2 bóng 0.6m JEBO
    CO2 : có, tự chế theo kiểu của Hoang 1212 bên Saigon Aqua 4rum
    Lọc ngoài theo kiểu HVT và cải tiến của HGHG.
    Nền : Bonbon và nham thạch

Đầu tiên mới làm (chụp ngày 10/03/2008) :

Sau khi được anh chị em trên 4rum góp ý, mình mua thêm cây và chỉnh sửa lại hôm nay :

Nhìn thẳng:

Nhìn Nghiên

Rất mong làm quen với anh em ở Biên Hoà. Nhà mình ở phường Bửu Long, cách ĐH Lạc Hồng khoảng 500 mét về phía Khu Du lịch.

8. 4color

4color Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Thân chào các anh em chơi thuỷ sinh ở BH. Mình cũng vừa mới tập chơi thủy sinh từ đầu tháng 3 năm 2008.
    Hồ của mình post lên để anh em góp ý
    Kích thước 60 x 40 x 40 cm
    Đèn 2 bóng 0.6m JEBO
    CO2 : có, tự chế theo kiểu của Hoang 1212 bên Saigon Aqua 4rum
    Lọc ngoài theo kiểu HVT và cải tiến của HGHG.
    Nền : Bonbon và nham thạch
    Sau khi được anh chị em trên 4rum góp ý, mình mua thêm cây và chỉnh sửa lại hôm nay :
    Nhìn thẳng:
    Nhìn Nghiên
    Rất mong làm quen với anh em ở Biên Hoà. Nhà mình ở phường Bửu Long, cách ĐH Lạc Hồng khoảng 500 mét về phía Khu Du lịch.

9. 4color

4color Active Member

Thích đã nhận:
    17
    thân chào các anh em chơi thuỷ sinh ở bh. mình cũng vừa mới tập chơi thủy sinh từ đầu tháng 3 năm 2008.
    hồ của mình post lên để anh em góp ý
    kích thước 60 x 40 x 40 cm
    Đèn 2 bóng 0.6m jebo
    co2 : có, tự chế theo kiểu của hoang 1212 bên saigon aqua 4rum
    lọc ngoài theo kiểu hvt và cải tiến của hghg.
    nền : bonbon và nham thạch

sau khi được anh chị em trên 4rum góp ý, mình mua thêm cây và chỉnh sửa lại hôm nay :
    nhìn thẳng:

nhìn nghiên

rất mong làm quen với anh em ở biên hoà. nhà mình ở phường bửu long, cách Đh lạc hồng khoảng 500 mét về phía khu du lịch.

10. 4color

4color Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Gửi Admin

Tôi gửi bài có hình, nhưng không thấy hình, mặc dù trước đây tôi vẫn làm được. Nên gửi lại 3 lần Admin lam ơn xoá dùm các bài hôm nay 06/04/2008. cám ơn

11. huyhero

huyhero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn có xóa file ảnh nào trong account photobucket của mình ko nếu bạn xóa rồi thì nó sẽ ra như thế này đó Thân!

12. 4color

4color Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Huyhero than,
    Tớ không có xoá file hình nào trong photobucket của mình cả. Ngay khi post hình nó không hiện ra hình mà báo là photobucket block hình trong một ô vuông, khi mình click vào đó để xem ra cái gì thì lập tức là ô vuông đó biến mất và không thầy hình nào cả. Mình quay sang nhưng chủ đề khác co hình đã post trước đây 1 tuần cũng bị mất luôn.
    Tớ đã kiểm tra trong photobucket thì hình vẫn đầy đủ. Mình thử viết một trang web mới và link tới photobucket thì vẫn hiện hình bình thường.

Vậy có lẽ trang web 4rum này có block nào đó với account của tớ không do tớ vô tình một click chuột nào đó. Admin, Mod hoặc ai biết chỉ dùm. Xin cám ơn.

13. 4color

4color Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Tớ thấy có dòng thông báo này khi gửi trả lời. Adimin, Mod ơi , đó là gì. giúp với.

Warning
    : fsockopen() [function.fsockopen]: unable to connect to localhost:25 (Connection refused) in /includes/class_mail.php on line 604

14. ariesvn

ariesvn Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Bác mới chơi mà làm hồ được như thế thì ngon lành quá rồi. Anh em mình Biên Hòa bữa nào ofline lập hội 1 cái nhỉ. Em ở BH nhưng đi làm trên SG nên có thể nói là ở 2 nơi luôn :D. Đồ toàn mua trên SG thôi, BH thí khó kiếm mua được đồ chơi TS lắm, có thì cũng giá cắt cổ.

15. bluetrung

bluetrung Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng ở Biên Hòa nè . DT 0918608986 rất mong làm quen voi các bạn trao đổi kinh nghiệm

16. unghoangphuc

unghoangphuc Member

Thích đã nhận:
    0
    một chỗ ở biên hòa bán nham thạch gần tiệm cá Bình luôn mà mình vô hỏi hét 1 phát 30k/1kg

17. unghoangphuc

unghoangphuc Member

Thích đã nhận:
    0
    sẵn tiện mấy bác cho em hỏi chỗ nào mua gỗ lũa đc ko

18. vuthaihoa

vuthaihoa Active Member

Thích đã nhận:
    16
    uhm,bạn unghoangphuc nố đúng đó, hôm 30/10/08 buổi tối mình ghé qua cửa hàng hồng long phát bán cá cảnh đó, hỏi nham thãch thì có nhưng giá là 30k 1ký, mínnh hỏi hồ của mình 1m2thì cần bao nhieu ký nham thạch, cậu chủ tiệm( còn nhỏ tuổi nhưng ít nói) set up hồ 1m2 là cần 20ký nham thạch, hix, mới phần lót mà nhiều như thế thì bye bye, giá mắc quá các bạn ơi. lên SG mua có nhhiều lắm, ở khu vành đai sân bay, đường trường chinh đó các bạn,

19. ocmitbong

ocmitbong Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các anh em cũng ở biên hòa , em mới chơi nên cũng đang sắm sửa đồ để setup hồ , em cũng như mấy anh thấy ở biên hòa ta đồ hiếm mà lại còn đắt nữa , nên quyết đinh gửi mua hộ trên tp thấy rẻ mà còn dễ tìm . ( lính mới ) Thân

20. minhducnq

minhducnq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    em cũng ở Biên Hòa nè, em có biết một vài chỗ bán thủy sinh (hình như không được phong phú lắm). Em hay mua cá ở mấy tiệm gần công viên 30-4 (Hố Nai, gần chợ Sặt), từ công viên 30-4 đi về phía trường THPT Nguyễn Trãi, sẽ thấy 3-4 tiệm bán cá cảnh (phía bên kia đường, gần ngã 3 phát triển, hỏi mấy ông xe ôm gần đó cho chắc :D), nếu từ những tiệm này đi về phía Bắc Hải (hướng về chợ Tân Hiệp, đi qua siêu thị Đồng Nai) thì anh sẽ gặp vài tiệm cá có bán thủy sinh, mấy tiệm này gần cây cầu.