chọn cá đẹp và cách nuôi cá betta

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm liên quan tới betta' bắt đầu bởi metal, 10/4/08.

1. metal

metal Member

Thích đã nhận:
    4
    chào các bạn ở hội cá betta, mình mơi xem trang cá cảnh thấy đông vui quá cho mình xin gia nhập và cho hỏi 1 số kinh nghiệm về cách nuôi cá betta của các bạn thankyou trước. Mình có nuôi vài lần mây chú betta trong lọ để làm cảnh chơi ,nhưng nuôi khoảng 1 tháng là chú nào củng chết, mình cho ăn lăng quăng 1 ngày 2 lần 1 tuần thay nước 1l lần lúc đầu cá xuống màu sao vài ngày cá chết .Cho mình hỏi nên cho cá ăn 1 ngày bao nhiêu lâng quăng cách thay nước ra sao . Mua cá betta ở đâu đẹp/? bạn nào biết chỉ giùm

2. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cá bạn bị shock hóa chất (clo) trong nước chết đó (sau mỗi lần bạn thay nước thì cá lừ đừ từ từ đúng ko).

3. hatuananh

hatuananh Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi tẹo là sao khi cá đực khi ép nó cứ đứng chỗ nhả bọt mà em cho xốp vào.Cá cái đến thì nó đuổi còn ngoài ra là ko để í đến cá cái là sao.Hay là nó bị bệnh j`.Còn 1 con nữa nó chỉ phình mang đc 1 bên.Bên kia bị sưng ko phình đc,nó là bệnh hả anh em phải chữa thế nào ....Mong anh trả lời sớm giúp em

4. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    ac có thể do nguồn nước hoặc là do bạn cho ăn quá nhìu 1 ngỳa 2 lần lận tui 1 tuần 2 lần thoai và bạn chú ý nước nha đừng để bẩn bạn cho ăn 1 ngày 2 lần thì mau bẩn lắm

5. takenic

takenic Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rùi đấy .theo mình nghĩ bạn nên cho ăn ít thôi .Cá đá mà ăn nhìu wa1 cũng ko tốt đâu 2con lăng quăng 1 ngày cũng quá đủ rùi dấy .chúc bạn sớm có những chú cá đẹp .thân

6. Cute Betta

Cute Betta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Theo mình thì nên cho ăn trùng chỉ(1 nhín thôi) nó sẽ tự làm cho nuóc hồ bớt clo và cá tự biết cách điều chỉnh thức ăn của nó hơn là lăng quăng:)

7. thewingerdragon

thewingerdragon New Member

Thích đã nhận:
    0
    cái vụ cá đực cứ đứng chỗ nhả bong bóng và đuổi cá cái đi là đúng rồi , vì nóphair bảo vệ trứng mà , bạn nên vứt cá cái ra đi , còn về vụ phùng 1 mang có thể là do bạn cho đánh nhiều quá nên mang bị thương và nhiễm khuẩn --> phồng rộp , cá sẽ đau hok xù ra đc còn nếu con cá đó chưa cho đánh hoặc mang hok sưng nhưng cũng hok xù đc thì là bị dị tật bẩm sinh
    nếu cá để tự nhiên cứ chết có thể là do trong nước có hóa chât , mà bạn nên cho cá ăn giun ý , 1 ngày 1 lần , thay nước thì 2 ngày 1 lần