Chọn cá vàng khi mua

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Hasuko, 1/8/12.

1. Hasuko

Hasuko Member

Thích đã nhận:
    0
    Cóng nhà em đã có 1 em cá vàng và 1 em cá lau kiếng nhưng em mún mua thêm một em cá vàng nữa để hai em chơi chung. Nên em mún mọi người cho em biết cách lựa cá vàng để sống lâu ấy mà. Nhưng mẹ em nói nên mua cá bảy màu vì cá bảy màu sống dai hơn, điều đó có đúng hok ạ?:confused:

2. doquanglinh

doquanglinh Active Member

Thích đã nhận:
    6
    đúng là các loại cá bảy màu hay mún... dễ nuôi hơn
    nhưng cá vàng to hơn có thể ăn các loại này nên ko nên mua

Hasuko thích bài này.
  3. blackdragonfish

blackdragonfish Member

Thích đã nhận:
    4
    Thấy bạn đam mê cá vàng mình xin trả lời: cá vàng muốn sống lâu là do cách nuôi bạn ah. Cá vàng (gọi đơn giản là cá ba đuôi) có rất nhiều loại. Tuôi thọ có thể 10 năm, 7 màu sống chỉ 1-2 năm là cùng. Nuôi cá vàng sẽ có thú vui là xem cá lớn, sống chung với mình lâu, cá 7 màu thì thú vui là cá đẻ liên tục. Hiện tại mình nuôi cá vàng được 4 năm, con cá vàng mình đang nuôi thuộc dòng Lam thọ vẫn sống và được hơn 2 năm rồi. Nếu muốn tìm hiểu kỹ về cá vàng bạn hãy vào diendancacanh.com vì trang này có mục chuyên về cá vàng và có rất nhiều thành viên đam mê về loại cá này tham gia. Chúc bạn có nhiều em cá vàng thật đẹp

4. blackdragonfish

blackdragonfish Member

Thích đã nhận:
    4
    Thấy bạn đam mê cá vàng mình xin trả lời: cá vàng muốn sống lâu là do cách nuôi bạn ah. Cá vàng (gọi đơn giản là cá ba đuôi) có rất nhiều loại. Tuôi thọ có thể 10 năm, 7 màu sống chỉ 1-2 năm là cùng. Nuôi cá vàng sẽ có thú vui là xem cá lớn, sống chung với mình lâu, cá 7 màu thì thú vui là cá đẻ liên tục. Hiện tại mình nuôi cá vàng được 4 năm, con cá vàng mình đang nuôi thuộc dòng Lam thọ vẫn sống và được hơn 2 năm rồi. Nếu muốn tìm hiểu kỹ về cá vàng bạn hãy vào diendancacanh.com vì trang này có mục chuyên về cá vàng và có rất nhiều thành viên đam mê về loại cá này tham gia. Chúc bạn có nhiều em cá vàng thật đẹp

5. haiPeo

haiPeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    Ổn định thì nuôi cá vàng tuổi thọ cao. Ăn lắm ị nhiều, nước chóng hỏng, lại hay phá nền. Nên nuôi thư cá, bể rộng vì cần không gian phát triển. Chứ nuôi nhiều lúc nhỏ thì vui mắt, lúc bự zùi cá không có không gian lại phải tậu bể mới...Với lại bạn đang nuôi cá vàng rồi thì nên tiếp tục cá vàng thì hợp lý hơn.

6. sutulua

sutulua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Lọc khí tốt và hồ sạch , thức ăn sạch thì kéo dài tuổi thọ của cá vàng bạn ạ ;) , chứ 7 màu nuôi dai quá thì 1-2 năm là đuối rồi bạn ơi =)