Chọn chim đẹp để thi đấu !!!

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi seemice, 11/11/08.

1. seemice

seemice New Member

Thích đã nhận:
    1
    Ai có kinh nghiệm chọn chim chia sẻ cho Anh em cùng biết !!

2. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    trên Diễn Đàn đã có rất nhiều bài nói về vấn đề này rồi bạn tự tìm hiểu và đúc kết cho mình kinh nghiệm riêng nhé! Chúc bạn thành công.

3. VuThuyDuong

VuThuyDuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cách chọn rất đơn giản bạn ah. Chuẩn bị thi K cây đa được tổ chức ở Hà Nội bác ra đó cứ con nào lọt vào Top 10 là bắt thôi =))=))

4. khuyên090

khuyên090 Member

Thích đã nhận:
    8
    hee cách chọn đó cũng đau đớn lắm đó ,mỗi lần đi xem là lại đau hết cả cái túi xiền nhj

5. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Đau một lần rồi thôi......các bác cho xin thêm vài ký tự nữa nhé. Hẹn 16-11 tại Cây Đa chú Cuội ngắm chim để trâu ăn lúa uống cafe=))

6. king_of_rose

king_of_rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Chim thi đấu

Bạn thân mến. Trên 4rum tôi đã có bài viết về bộ chim thi đấu rồi, bạn chịu khó backdate lại thì sẽ tìm được thôi. Tuy nhiên đấy cũng không phải đúng 100% đâu nhé. Bạn hãy lấy những tiêu chí đấy đi chọn khuyên. Tuy nhiên còn để đi thi đấu được là cả một quá trình rất dài và gian khó đấy. Chưa tính đến những yếu tố khách quan làm ảnh hưởng đến con chim trước ngày lên đường thi đấu. Theo tôi nếu bạn có tiền thì có thể chọn chim ngay trên giàn đấu là chính xác nhất, bởi vì bạn có thể nhìn thấy chú chim đấy thi đấu trước mặt mình, kiểm tra thái độ tác phong thi đấu, giọng líu đấu và nhiều vấn đề khác liên quan đến chú chim. Nhưng mà chọn kiểu đấy cũng có yếu điểm là con chim mà bạn mua ở trên giàn được giải thì chưa chắc về nhà bạn nó được hay hơn lúc ở nhà người ta. Vì lúc bạn mua về sẽ bị đổi tay nuôi, con chim không được ổn định như lúc ở nhà người chủ cũ của nó. Nói chung là nuôi khuyên rất vất vả và lắm công phu. Tôi chúc bạn sớm tìm được chú chim ưng ý nhất :applause::applause::applause::applause::applause:

TuLai thích bài này.