chọn lửa chuyền

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi lethanhanbd, 20/8/08.

1. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Nay đã có lửa chuyền gần cuối mùa rồi các huynh ơi tranh thủ mình chọn 1,2 chú cũng dể chơi lắm các huynh .mình chọn đui khoản 12 đến 15 là tuyệt , dán đứng thật cao 2 chân chậm lại ,đầu tròn ,mỏ nắng.thì mùa sau mình có chú chuyền mình giao lưu .mình có 1 chú nay đang trổ lông mà đui hơi ngắn xong lông mình đưa lên giao lưu các huynh . Chào

2. figohugo

figohugo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    em muốn hỏi cách phân biệt chim chuyền trống mái giúp em. cảm on

3. MinhNgocst

MinhNgocst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    con trống thì ngực nó có màu đen nhìn lanh lợi còn con mái thì màu nâu nâu nhìn ngu ngu :D

4. thanhnha

thanhnha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    274
    Emcũng đã kịp sắm một chú lửa chuyền còn mép. Mỗi lần mở mp3 là chú chàng hót vang nhà, thích ghê luôn! Chiều nay em qua Câu lạc bộ bi sắt uống cà phê và ngắm chim. Sẵn dịp có chú Họa mi nào ngon mắt, vừa túi tiền thì rước về. Hihi

5. lethanhanbd

lethanhanbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    chim trống đầu nó to hơn ,nếu chim chuyền nó có trổ trên đầu vài cộn lông màu đen...

6. ludong

ludong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    Cách tốt nhất để chọn là bạn nên chọn những con đã trổ 1hay2 cọng đen đi. Chứ nếu mới chơi mà chọn kiểu nhìn vậy thì khó lắm. Bạn ở SG ko? nếu có thì aloo tui tui dắt đi lựa 0908886296

7. LamBu

LamBu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    chào bạn, bạn có thể cho mình biết giá 1 con chuyền đã trổ 1 vài lông thì giá khoảng bao nhiêu? nếu con chuyền đã thay xong lông thì bao nhiêu? vì mình thấy ngta bán nhiều chuyền nhưng ko biết nào cho đúng, sợ mua hớ nên nhờ bạn tư vấn dùm. ở đường Lê Quang Định gần ngã tư Nguyễn Văn Đậu mình thấy bán nhiều chòe chuyền, dáng cũng đẹp nhưng giá thì cao wa.

8. trove

trove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Giá khoảng 150k trở xuống, chim chuyền sắp hết mùa rồi, bạn chờ đến chim mép rồi chơi vì lúc đó chim trổ, lựa dc đuôi dài phân biệt dc trống mái.