Chọn mua cá bột đẹp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sinhvba, 5/3/07.

1. sinhvba

sinhvba Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình đang định mua cá la hán bột về nuôi,vậy cho mình hỏi muốn mua cá bột King Kamfa và Kim cương phúc lộc thọ thì chọn như thế nào để chọn được cá đẹp và giá hiện nay khoảng bao nhiêu. Xin cám ơn rất nhiều!

2. cobe

cobe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hizz ngoài cữa hàng em thấy rao 10k 1 con quá trời giống luôn bác ơi . Nhưng theo kinh nghiệm cũa em thì nuôi cá bột 10 con hết 8 con không có đâu còn 2 con thuộc vào dạng hên xui thui:(

3. nhuytrieu

nhuytrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    @cobe:KKF ko rẻ thế đâu bác à.Bác kiếm được em KKF bột nào 10k 1 con em mua đúng 1000 con đó tặng bác luôn.

4. Anthony

Anthony Member

Thích đã nhận:
    0
    King kamfa....trên đường Nguyễn Thông rao từ 200>>400 1 con cá nhỏ...còn mấy con nhập bên Thái thì..hix... họ hô lên tới 1tr2 1 con cá "bé tí"....còn về có phải là Thái thiệt o thì..có con cá với chủ tiệm cá mới biết thôi...:D ...

5. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các pác bít chỗ nào bán kkf bột uy tín nhất hiện nay ko
    chỉ e với
    hiện nay e mới sắm 1 e kkf bột
    ko bit tươnh lai có lên đầu dc ko nữ
    đang dinh sắm thêm 1 em nua

6. sinhvba

sinhvba Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Tôi ở Nha Trang có đi xem 1 số tiệm bán cá ,có 1 chỗ họ bán cá bột KKF 120k 1 con cỡ gần 1 ngón tay ,đã có châu trên mình.Vậy giá đó có mắc lắm không?Hiện nay ở Nha Trang các tiệm bán cá La Hán rất sôi động và rất nhiều người mua , không biết các nơi khác như thế nào nhỉ ?

calahannhatrang thích bài này.
  7. thienphu

thienphu Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn ơi kcplt thi gia gì mà rẻ thế .mình co khoang 25 con hòi do mua gia 20k mọt con .nay được khoảng 1 tháng .chúng lớn chừng 1,5 ngon .nhìn thì cung rất co triển vọng

8. cobe

cobe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các Bác ở HCM có kinh nghiệm chạy xuống đường Trường Trinh mua thữ đi cá bột nhiều lắm nhưng không có KKF thui :( toàn Kim Cương +PLT thui :( giá chính xác 20k 5 con kakakaka lơn hơn cỡ 2 ngón thì 20k thui àh :(

9. hakuna

hakuna Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Muốn mua KCPLT thì bạn qua tiệm cá Tin Tin ở Bắc Hải đó 50k 1 con thì phải
    Còn muốn mua King KamFa thì lên Nguyễn Tri Phương tiệm Phượng Hoàng La Han khoảng 100->200k 1 con hàng nhập từ Thái về ( chủ tiệm nói )

10. duong quoc dung

duong quoc dung Active Member

Thích đã nhận:
    1
    kkf bột thì bạn qua tiệm Hồng Anh của anh Long đi bảo đảm cá đẹp mà giá rất hợp với anh em, khoảng 200k , 250K là cá bột mà còn được anh Long giảm gia nữa

11. h2onhatrang

h2onhatrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    - Nhìn nick của mình chắc hẳn bạn cũng biết mình đồng hương rùi. Vui wá. Theo bạn nói ở Nha Trang thị trường La Hán rất sôi động và có 1 chổ bán cá bột KKF 120k/1con. Chổ nào vậy bạn ơi? Mình không tin bạn ạ, vì các pác trên 4rum nói là giá tại sài gòn 1 em cũng cỡ từ 200k-250k rùi. theo bạn con cá bột đó là KKF hay người bán họ nói vậy ? :confused:
    - nếu có thể bạn cho địa chỉ tiệm cá đó đi. Cảm ơn trước nha. Thân mến!

12. sinhvba

sinhvba Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình không nhớ tên và địa chỉ tiệm cá đó nhưng tiệm cá đó nằm ở đường Hòang Văn Thụ đấy. KKF bột đấy là chủ tiệm nói, cá bố mẹ ở TP HCM có nguồn gốc Thái Lan.Có lần mình tới thì cũng có 1 khách hàng trước Tết có mua 1 con ở đây mà hơn 1 tháng đã nhú đầu.Mình cũng đi dạo nhiều tiệm nhưng cá bột các nơi khác thường King Kamalau hoặc PLT giá khỏang 30k->50k .

13. ducmail

ducmail Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm trước Tết thì 1 con KKF bột bé tí ở Phượng Hoàng là 550K rồi. Không biết sao qua Tết giảm lẹ vậy:eek:

14. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko bít có con king kamfa nào mới 1 ngón nào dã nhú đầu chưa nhỉ.con king mình gần 1 ngón rùi mà chẳng thấy đầu cổ jì hết.bùn

15. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mìnnh mới sa71m 1 e king kamfa 1tr 7 ở bên ohượng hoàng la hán
    ko biết có lên dầu nổi ko
    nếu ko chắc hấp hành nó luôn wá

16. kimcuongxanh

kimcuongxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    các anh quảng cáo ghê thế, người này chỉ qua người kia chỉ lại, có hình pót lên thì mới tin

17. thichchoica

thichchoica Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mấy bạn cho mình hỏi ở đâu bán cá bột super red và khỉ đỏ vậy???mình có ra lý chính thắng mua mà ko có...nếu có thì cho mình hỏi giá bao nhiêu 1 con luôn..thanks

18. Aquamarie 001

Aquamarie 001 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác muốn mua cá kingkamfa đúng hàng thì qua phượng hoàng la hán ấy chỉ có 500k thôi(hix..)Qua anh manhlong thì từ 250k trở lên (rẻ hơn chút)Còn muốn mua king kingkamfa(kkf hoàng đế) hàng pro thì qua thập bát la hán đó(nghe quảng cáo rùm beng)... giá thì mấy tay Vip mới dám đụng....!Còn vụ kkf từ 10k -20k thì chắc là bột king phong thì có.....:D :D :D

19. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mua được cá bột king đúng gốc thì rất là khó. vì các cửa hàng cá ai cũng muốn rao cá king để dể bán hết. 1 em cá bột đúng kinh thì cũng khoảng từ 350-500k 1 em rồi.
    @all: hiện nhà mình đang có 1 em KingFamFa châu đã lên đầu, lớn gần bằng 3 ngon tay. hiện mình hết hồ nuôi nên ai cần thì qua mình share lại cho