Chống rét cho chim

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi namquoc, 16/1/08.

1. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Ở Hà Nội đợt này rất rét nhiệt độ nhiều khi xuống dưới 10 độ những chú chim gốc từ Nam ra như đất, thanh tước, lửa đuôi dài, sâu đỏ... khó mà qua khỏi. Các anh em có nuôi các loài trên đã chống rét cho chim ntn phổ biến kn nhé. Sử dụng máy sấy hay thắp đèn điện thế nào cho kinh tế, dễ làm...?

2. Huy_Niapp

Huy_Niapp Active Member

Thích đã nhận:
    18
    Kinh tế nhất bạn nên mặc áo lồng cho chim (lưu ý áo lồng dầy), treo chim trong phòng kín, tránh gió lùa và nếu bạn là người hào phóng thì nên thắp cho chim một bóng điện tròn (40W) vào những ngày rét đậm (dưới 10 độ). Bạn nên so sánh giá và giá trị của một chú chim yêu thích với 500 đồng/1 số điện mà bạn "phải trả". Chúc bạn không phải hối tiếc... !

3. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Bạn cho ăn sâu nhiều vào người nó nóng lên nó sẻ bớt lạnh.Giống như con người, lạnh uống rượu vào nó tê tê làm sao ấy,thậm chí gặp ai củng muốn .............................................................đánh
    MUỐN BIẾT PHẢI HỎI.MUỐN GIỎI PHẢI HỌC

4. Đại linh

Đại linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    315
    bác cứ trùm áo lồng kín (loại vải dầy để tránh gió lùa) nếu rét quá bác dùng bóng đèn điện , loại này bác cũng lấy vải dầy và chống cháy hoạc chịu nhiệt tốt bọc quanh bóng đèn để tránh chói mắt cho chim , còn nhiệt từ bóng sẽ sưởi ấm cho chú , chúc con chim của bác sẽ ko bị rét nữa nhé

5. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Bạn thử nghiên cứu cái này xem, anh em cũng có nhiều ý kiến. Chủ yếu là ta nói về chế độ ăn thôi chứ ở tự nhiên làm gì có bóng đèn mà chim đến sưởi :D

Chúc chú chim của bạn qua khỏi mùa đông rét mướt này, tôi bị dính 2 chú chòe lửa, đi rồi

6. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    thắp cái bóng đèn thi thôi con chim khỏi ngủ +________+

7. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    ngoài tự nhiên lấy đâu ra bóng đèn mà sưởi nhẻ ??? Cú trùm kín áo lồng, đê nơi kín gió là ok rồi.