"Chop-suey" của Nước

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi H2O, 19/1/07.

1. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Đây là cái bể cũ của em mới cải tạo lại:
    Cái bệnh tham cây của em hiện nay đang trầm trọng lắm rùi(em lây nặng từ anh blue ạ:D ),có nhiêu cây thì em tống vô bấy nhiêu,với hơn nữa năm nay em đen tình đen cả bạc nên muốn trồng cây đỏ nhiều nhiều 1 chút cho hên đầu năm ấy mà:D .
    Các bác tư vấn giùm em nên chỉnh sửa bố cục thế nào nhìn cho nó đỡ hơn một chút nhé.Nhân tiện các bác biết loại cây nào đỏ đỏ tư vấn thêm cho em,để em tìm tống thêm vô hồ cho nó đúng nghĩa là chop_suey nhé .

Last edited: 19/1/07
  2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Wow! một màu đỏ nhức nhối luôn nước ơi!
    Phục Nước sát nền (cho nó có vẻ TS tí...:D) cái vụ trồng cây đỏ đó nha....sự tương phản sắc màu cực kỳ rõ nét. Hồ này dùng nền gì? AS thế nào? có phân nước không Nước?
    P/s: Blue liên tưởng tới món chè thập cẩm với những mảng màu làm ngon ngon con mắt...:D

Last edited: 19/1/07
  3. thànhcông

thànhcông Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Quá đẹp bác H2O ơi..
    Thán phục bác quá !
    Đỏ nữa áh... ặc ... ặc...

4. rong lac

rong lac Moderator

Thích đã nhận:
    129
    Nước ơi ! Nước vui lòng cho RL được ngắm bể ...to lên một chút cho đã thèm được hôn ?!!! RL tận dụng cả bốn mắt , dí vào sát màn hình mà vẫn thấy bể xa quá Nước ơi ời !!!!Thân !

5. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    H2O post lộn~X( , nên hình hơi nhỏ,các bác thông cảm nha,H2O xin post lại:p

6. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Làm lại quả post này thì lại quá "hoành tráng",máy của KKK nó è ạch tải về,huhu.
    Nước cải tạo hồ này lại,như vậy có thay đổi các "thông số" cũ ko ? Nền,đèn,phân nước,nhét bổ sung thế nào hả Nước ???

7. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    nhìn hồ là thấy năm mới phát tài rồi: vừa to lớn, vừa sum suê, vừa sung sức và vừa...vô cùng đỏ...
    xin chúc mừng.
    P/s: nếu tay nghề chụp ảnh ngon hơn thì...

8. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Ặc! hồ ngon quá. Nhìn đã quá anh Nước ui! Cây nào cũng khỏe và sung sức hêt. Nhìn cái kiểu đỏ này là biết tay nghề cao + nền xịn + khí hậu ưu đãi + ...+ ... ôi ôi! Mấy bụi thái dương nhìn khủng quá. Hihi.

9. hoangduy_kontum

hoangduy_kontum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    mình dự định tết nấy cũng sấm 1 hồ về châm sóc cho có với người với ta.nhưng lỡ nhìn thấy tác phẩm của H2O tự dưng thấy nủi lòng quá.xin hỏi tí về cá nhân nha: bạn bao nhiêu tuổi rồi.thâm niên chơi thủy sinh được lâu chưa mà nhìn "ĐÃ" quá vậy.có thể tiện tư vấn cho mình được ko?vui lòng cho mình biết số điện thoại

10. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    @anh Blue:nền hồ được sự hỗ trợ của bác Cỏ dại đó anh
    Hồ này em dùng 4 bóng 1,2m osram 860+4 bóng compact osram 860.Phân nước nếu nhớ thì em sử dụng (trung bình khoảng 2 lần 1 tháng):D
    Còn cái vụ chè anh nói cũng làm em liên tưởng đến 1 ly chè Thái mát lạnh trên đường Nguyễn Tri Phương-mặc dù chưa được ăn bao giờ=))
    @thànhcông:Thanks.....Thành Công ặc ặc làm H2O cũng ặc ặc theo nè:D .
    Hihi,em post lại rùi nhé,chị nhớ cho em ý kiến nha.
    @anh kkk:em dán thêm 1 lọc tràn thôi anh à.Mọi thứ vẫn xấu nguyên thui:D Còn phân nhét thì em không sử dụng anh à(em có 2 hộp do 1 cao thủ tặng mà không dám xài,tiếc lắm:D )
    @akira: hồ này nó đỏ là do anh may mắn thui à(được hỗ trợ bởi cao thủ này,khí hậu này)
    Còn mấy bụi Thái dương em nhìn có thấy quen quen không nào,chúng nó chả đẹp bằng hồ của em đâu mừ.I-| Chúng chậm lớn dễ sợ,làm sao cho chúng vọt lên như hồ em đây,tư vấn anh với nhé
    @hoangduy_kontum :Cảm ơn anh.Anh đề cao H2O quá rồi,trong 4r mình toàn cao thủ đó anh,(chưa kể các cao thủ "Thập Diện mai phục" nữa mà H2O cũng rất mong mỏi được gặp mặt):D
    H2O biết thủy sinh thì lâu rồi nhưng chính thức ngấp nghé 1 chân bước vào thì khoảng 10 tháng thôi.:D

11. akira

akira Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hehe. Thái dương là lọai cây mọc chậm mà anh. Muốn nó lớn mau một chút thì phải xài doping. Hiện nay em đang dùng doping nhãn hiệu Akira chuyên dùng cho Tonina :D . Anh không để ý em dùng hồ riêng để trồng chúng à? hihi. :devil: . Anh muốn em tặng anh con dao 2 lưỡi này hôn? :devil: :devil:

Last edited: 20/1/07
  12. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Chùi ui,doping của em là con dao hai lưỡi à,em mà tặng là anh lấy ngay: Thà sử dụng một con dao hai lưỡi còn hơn không bao giờ dùng:laughing:

13. trantony

trantony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    647
    Trùi ơi anh Nước ém hàng kỷ dữ hen, hèn chi mấy hôm trước lên DL anh không cho ghé nhà thì ra là có âm mưu lớn :laughing: ( em nói đùa :p ) .
    Nhìn hồ của anh mà em tưởng như đêm 30 chính phủ bắn pháo bông chứ :D . Tay nghề cứng quá anh Nước úi ui :laughing: , Mini pellia trồng ở góc nào đâu sao em căng mắt tìm hoài mà không thấy vậy :eek: .

14. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Cái cục xanh xanh góc phải, trước bụi đại hồng diệp đó Tony ui...hum nèo lên "rambutan" vìa 2 anh em mình Cambodia nha...:D:D:D

15. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Đúng rùi đó Trantony ui,cục đó do đã bám sẵn rùi nên H2O quăng dô hồ xem nó phát triển ra sao so với những hồ khác đó mừ:D ,hơn nữa cái cục này để ngụy trang thui à,sợ bỏ thêm vào anh Blue sẽ:
    Còn lại H2O bỏ dô tủ sắt ,khóa kĩ,phòng kín ,5 lớp cửa rùi=)) .

16. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Màu sắc kinh khủng quá , chắc các bác nông dân vụ dưa hấu năm tới phải tìm H2O mua dopping thôi !

17. trantony

trantony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    647
    Hì hì vụ này được àh nha mà bàn tính cho kỹ lưỡng + may túi ba gan mới được, anh em mình phải làm cho anh Nước bất ngờ chứ không ảnh "ém hàng" ghê lém .
    Em có món này độc lém B) tính đem đổi với ai có mini pellia đây, anh mở tủ lấy ra bỏ vào bịch trước đi nếu không em đổi ý ah nghen :devil: .

18. H2O

H2O Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Híhí,anh làm em nở phồng mũi quá đây:D Nó lên được chút màu có lẽ do em may mắn thôi, em chẳng bít xài doping đâu.Có khi cái máy chụp hình em mới mượn nó có chế độ pha màu cũng nên:D
    Á á,trântony thân thân mến mến ới ơi,tony thích mấy kg mini pelia vậy,khi nào lên nhớ ghé nha,thêm vài chục loại rêu đèm đẹp để dành cho trantony nè.=))

19. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Nhìn cái đám cấy đỏ đỏ tự nhiên muốn biến thành con cá labeo để chui rúc lăn lộn vào đó ghê! hihi.

20. dtnguyen62

dtnguyen62 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Trời ơi...hồ của "Nước" đẹp quá, mướt quá, đỏ ra đỏ - xanh ra xanh ! Phục sát nền thiệt đó (câu nì ăn cắp bản quyền của PY) ! Mà "nước" nè...anh đọc tới đọc lui rùi tra tự điển mà thiệt tình vẫn không hiểu cụm từ ["Chop-suey" của Nước] có nghĩa gì ?