Chú cá chuẩn

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi LahanKC, 19/5/07.

1. LahanKC

LahanKC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là chú cá mình ưa ý nhất trong suốt 03 năm chơi cá la hán, vì đầu tuy không to khủng nhưng rất là cân đối với thân hình, châu chử rất ok, không biết ý kiến của các anh em thì sao, cho mình mấy câu bình luận nhá
    thanks
    hình nó lúc 05 tháng:
    Bây giờ em nó được hơn 08 tháng rồi :
    TÌM CÁCH POST HÌNH SAO MÀ WẤT WẢ QUÁ ~X( NHƯNG BÂY GIỜ ĐỦ ĐỂ HƯỚNG DẪN CÁC ANH EM KHÁC RỒI SAU VÀI TIẾNG MÀY MÒ MUỐN MỜ CON MẮT LUÔN.....b-(

2. Aqua_Boy

Aqua_Boy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy châu hơi ít phải kg vậy :p
    Bạn cho hỏi đây là giống gì?

3. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con này nhìn khá ok đó bạn ơi,mình thấy nó giống coi Kim Cương đỏ của anh Kitax lắm đó,nhìn đẹp lắm,con này với con anh Kitax như hai anh em song sinh khác cha khác mẹ vậy đó. Cho nên mình nghĩ bạn đang sở hữu 1 con KC đỏ rất tuyệt đó,chúc mừng nha.

4. LahanKC

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nói đúng đó, khi nó nhò bằng đầu đủa mình xách nó về chung với 04 thằng nữa gồm Kinh kamfa, kcplt... red diamond, sao một thời gian chúng lẫn lộn tùm lung nên mình pót tay không biết thằng nào là thằng nào hết, thằng này lúc đầu mình tưởng là Kinh KML nhưng càng lớn nó càng giống Red diamond ( có lẽ la 100%) khi nó xung lên toàn thân đỏ rực ( đỏ bầm) chử chìm mất tiêu, còn kim cương thì chiếu sáng cả góc nhà ( có nói wá không nhỉ :laughing: ), hiện nay thì mình đang gầy thêm thằng kinh bạc nữa tương lai rất ok , khi lớn chắc cũng tương đương thằng này, khi nào có ảnh mình sẽ post lên cho anh em chiêm ngưỡng nhá.

5. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Nhìn dàn châu và màu mè em này thấy giống châu Thái hay châu malai thôi .K phải red Diamond đâu...

6. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá đẹp đó bạn chúc mừng nha. Như bạn nuôi sao để chú nó bị cháy đuôi rồi kìa. Cố chăn sóc kỷ vào nha bạn

7. VIP

VIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này nếu là red diamond thì chữ hơi ít và châu cũng không được nhiều lắm.

8. NewbieLaHan

NewbieLaHan Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhìn cái đầu nó như trái bom thế kia mà bác kêu là đầu không to khủng à, bác còn đòi gì nữa, thằng nhà em chỉ mong được một nửa như thằng nhà bác thôi mà ko được kia kìa :crying:

9. cvklkura

cvklkura Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá dẹp nhưng châu hơi ít.....................................đó bác

10. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Cá đẹp đó bạn châu thế cũng là đẹp rồi, tuy hơi ít thật, mỏ hơi nhọn một tí, chúc mừng bạn có chú cá đẹp, đầu và chữ khá ok! phom người cũng đẹp!

11. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Công nhận KC tỷ lệ lên đầu cao thật,giống tốt nhá cá tương lai đó :blushing:

12. LahanKC

Thích đã nhận:
    0
    Châu và chử của nó bình thường cũng ok lắm đặc biệt cá rất đỏ ( đỏ bầm), nhất là khi nó săn mồi toàn thân đỏ rực kim cương rất sáng, đuôi và vây thì đen lại nhưng chử thì biến mất tiêu cho đến khi tớ lấy kiếng nhử thì màu lại chuyển sang đỏ tươi chử lại nổi lên rất rõ đuôi chuyển sang màu trắng đục .......chắc con này kiếp trước là tắc kè wá :laughing: nhưng sao khi tớ chụp hình thì những yếu tố này ít thấy wá vậy các huynh mặc dù tớ mở đèn sáng choang.
    Thằng cháu tớ láu cá lấy hình con này đăng mạng đòi bán làm các tay mua cá ghé vào nhà trả giá um xùm làm tớ tốn mấy chầu cfe đãi khách để sory họ và hầu hết các anh em này đều xác định đây là con Red diamond và đòi kết thông gia với tớ để ép kiếm bầy hậu duệ tớ cũng khoái lắm nhưng lỡ có chuyện gì thì ....

13. queen_diamond

queen_diamond Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn khá tốt đấy......nhưng màu hơi yếu, châu thì đạt rồi, đầu cũng đạt. Kiểm tra lại nước đi bạn. Nó bị cháy đuôi rồi kià

14. forever

forever Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình thì em này là châu mã lai (lai tùm lum).:)
    KC đỏ thì người chỉ đỏ khoảng 2/3 mình, màu đỏ đậm, 1/3 còn lại màu trắng nhạt. Châu thì ko bé như vậy đâu, hơi dài và to hơn chút.
    Nhưng cá bạn cũng đẹp mà, giống gì cũng đc, miễn là đẹp thì ok hết.