Chú cá tội nghiệp ở công ty

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi tien378, 2/8/08.

1. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Chào các bạn,
    Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.
    Buồn buồn lấy mobile bấm tấm hình con cá rồng ở công ty, mình bên thủy sinh nên không rành về cá rồng, các bạn cho biết chút thông tin về em nó nhá, cảm ơn tất cả :)
    Em nó đây

2. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    kim hồng vĩ đầu bom bác à, kim hồng thuần túy dáng cổ , bác chơi vespa cổ rồi. cá đẹp đấy bác

3. nganhaco

nganhaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Dáng em này nhìn thấy hơi yểu quá..Vây hậu môn không hiểu sao lại bị tưa tưa vậy kìa..?..Mắt nó đang bị xệ, nếu không cải thiện một thời gian nữa sẽ bị xệ hơn..!..

4. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Con này từ khi em vào công ty đã có nó rồi, nghe nói nhập từ Sing giá 500$. Vào gần 2 năm mà chưa thay nước, chỉ châm thêm, không cho ăn chính thức, khi nào em tội nghiệp thì mua cá chép cho nó, khi nào buồn công ty thì cho nó nhịn, có khi gần tháng không ăn luôn. thức ăn bình thường là thạch sùng, tắc kè, cào cào, nhái ..... bất cứ con gì cảm thấy nó ăn là cho vào hết, em nó bây giờ dài khoảng ~40 rồi, hình như mang bị hở thì phải. Các bạn tư vấn thêm cho mình, cố gắng chăm cho nó chứ thấy tội nghiệp, cũng phận rồng mà bị hắt hủi quá. Thân

5. hoanghon

hoanghon Active Member

Thích đã nhận:
    0
    khiếp,ai nuôi con cá này mà tội vậy,hằng chi thấy nó bơi không nổi?2 năm chưa thay nước,hichic.nếu bác thương nó,cứ một tuần thay 1/3 nước cho nó.ngày cho ăn một lần.

6. KimLongÚc

KimLongÚc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Công ty bác ở đâu vậy, chắc em ra mua lại con cá này với giá rẽ về chăm lại tội nghiệp nó quá. Mắt nó gần xệ rồi, ốm yếu nhìn tội wá!

7. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    con này mắt xệ,vây hậu môn bị tưa tùm lum,cho ăn thì thất thường,lúc vui thì cho ăn,lúc buồn thì nhịn,lại còn gần 2 năm chưa thay nước nữa chứ,thà phóng sinh em này còn hơn,nuôi thế này tội quá :(

8. dungphuong

dungphuong Member

Thích đã nhận:
    0
    tội nghiệp wa.đúng là của chung ko ai xót!riêng phần bị vênh mang thôi là cũng mệt rồi.bạn nên tìm đến nơi chuyên bán cá rồng nhờ người ta phẫu thuật và dưỡng lại cá mới dc.nếu ko thì bán đi chứ nuôi vậy........!