Chú CCL nhà mình đi phân thế này có ổn không, mong các Pro chỉ giúp!!!

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi chilpm_brvt, 27/7/13.

1. chilpm_brvt

chilpm_brvt Active Member

Thích đã nhận:
    5
    Chú CCL của mình mới về được 2 tháng, ban đầu mình cho ăn sâu tươi, hơn 1 tuần nay mình có cho ăn thêm dế sống, thấy đi phân thế này...

Có lẽ dế ngon hơn nên có vẻ ít ăn sâu, khong biết có bị bệnh tiêu chảy không, mong các pro chỉ dẫn cách chữa nhé!!!
    Thân!!!

2. Pedroledoan

Pedroledoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    308
    Chim của bạn hoàn toàn bình thường, có điều nếu chỉ ăn mồi tươi không thôi thì sẽ không đủ chất, có thể nuôi vậy cũng không sao nhưng sau này sẽ không đạt đỉnh được và chim không khỏe, dẻo dai, bạn nên vào cám và tốt nhất thực đơn hàng ngày là cám kèm mồi tươi theo khả năng. Thân chào

tranthehoi and chilpm_brvt like this.
  3. chilpm_brvt

chilpm_brvt Active Member

Thích đã nhận:
    5
    Cảm ơn bạn nhé!!! Cám bạn nói đến là đồ làm sẳn bán ngoài tiệm hay phải tự chế biến vậy bạn??!!Nếu làm thì bạn hướng dẫn mình với!!!
    Thân!!!

4. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Mua cám đậu ngoài tiệm bán chim về trộn thêm 1long đỏ trứng gà phơi cho khô là cho ăn là ok rồi ban.chế biến nhiều mất thời gian nhưng ko hiệu quả.thân

chilpm_brvt thích bài này.
  5. cacochop

cacochop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    công thức | 1 bì cám bavi , 1 trứng vịt lấy luôn lòng trắng, 0,5 lạng tôm đồng, 1 lạng cá( 0,5 cá biển + 0,5 cá đồng) 1 lạng thịt bò, 1 lượng cỏ mật sấy khô khối lượng tùy thích, trộn tất cả xay nhuyễn,+ máu lương tuơi lượng nhỏ, phơi khô+ 1 lạng sữa bột ra hỗn hợp đầu> 1 lạng đậu xanh bóc vỏ, 0,5 lạng mè đen, 2 lạng lạc rút dầu, 5 lạng sâu khô, trộn tất cả xay nhuyễn phơi khô+ 1 lạng sữa bột ra hỗn hợp sau, tùy nhu cầu kick lửa mà trộn hỗn hợp sau vào hh đầu nhiều hay ít. không cần cho thêm dế, sâu tươi. Còn cào cào châu châu không nhiễm thuốc ăn dặm thêm, trứng kiến 10 ngày ăn dặm thêm 1 lần nếu nuôi lông có thể cho ăn thường xuyên

6. kalinguyen

kalinguyen Member

Thích đã nhận:
    3
    quá nhiều dế rồi, nhìn màu này đoán chắc xấp xỉ 20 chú dế mỗi ngày.. nên phối hợp thêm các loại thức ăn khác bạn nhé!

7. chimtri

chimtri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    hoàn toàn bình thường k có j bận tâm đâu bác.......................................