Chú chào mào bổi thú vị!

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi trungluc, 10/6/13.

1. trungluc

trungluc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    hôm chủ nhật tuần trước được nghỉ làm ở nhà ngắm chim, em treo con chào mào ở hiên nhà, sáng sớm đã thấy 1 con chào mào lạ bay đến đánh nhau vs con chào mào của em, em thấy nó hung hăng quá,mặc dù con chim em treo ngay trên hè mà nó cũng dám đến, em quyết định đi mượn bẫy và cuối cùng là nó đã bị em tống vào tù. điều làm em thấy thích nhất là nó rất thuần, và mào của em nó lúc nào cũng dựng đứng và cong về phía trước với những con bổi khác mà em mới bắt thì nó nhảy và phá lồng sứt đầu mẻ chán. nhưng em này lại khác,em và mấy anh em cứ tin chắc là nó bị ai đó đánh xổng, em cứ đinh ninh như vậy mà cứ vô tư cho ăn cám, gần 2 ngày em thấy nó cứ yếu dần, chậm chạp,không nhảy nhót nhiều, em để ý đến chế độ ăn uống thì mới té ngửa em nó chưa biết ăn cám, e cho ăn chuối thì em nó tỉnh táo dần và gần 2h sau em nó lại nhảy nhót và nghe thấy tiếng hót, qua 3 ngày em ép cám giờ thì chú ta đã ăn được cám rồi, mà em mới chơi chào mào xin hỏi các bậc tiền bối là chim chào mào có chọi được không vì con này cứ thấy chim khác để cạnh lồng là nó nhảy đến muốn đánh nhau lắm. đây là 1 số hình ảnh của em nó, mong các bác bói hộ em con chim này với ạ!

transonghp, pro.guy, catphien and 2 others like this.
  2. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    ok...............................................................50kt

3. cuongquephong

cuongquephong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,302
    Xin chúc mừng bác chủ nhé! Chào mào cũng chọi bác à, máu là đằng khác ấy chứ. Bác chăm sóc tốt và thay cái lồng ấy đi thì một thời gian sau sẽ chơi hay đấy.

transonghp thích bài này.
  4. mimora

mimora Active Member

Thích đã nhận:
    36
    chúc mừng bác có chim hay . mình nuôi mấy con có 1 con hay thì lại bị sổng . chán ghê

5. nguyenxu

nguyenxu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    up hình lên cho ae với bác hihi.............................