Chú chim này mình theo mãi mà không bẫy được nó !!!

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi son_mecugay, 15/6/11.

1. son_mecugay

son_mecugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Ngồi trong lều nghe nó gáy bên ngoài đổ giọng như khiêu khích mình điên quá. Hầu như tuần nào cũng về đền hùng để săn nó mà không sao bẫy được. đánh lồng sập là em nó lảng, bẫy mồi đất thì nó lại gáy đấu bên trên. Em thổ pha nhà em gáy đấu dụ nó các kiểu mà nó không động tĩnh gì cả. Tức điên cả người. Ở ngoài rừng em nó gáy chu lèo vấp đủ cả.
    Clips em nó gáy AE chia sẻ cùng son_mecugay nhé :
    [video=youtube;N1a2wFAfLv8]http://www.youtube.com/watch?v=N1a2wFAfLv8[/video]
    Bẫy chán mà không động tĩnh gì em cùng cậu em quay sang bên Đền Mẫu sau lưng đền Hùng. Cuối cùng động viên được một em còi pha bổ thừa nhưng nhiều lèo dặm kinh khủng
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Con bổi đẹp quá!
    Nhưng bác bẫy bằng cái gì mà dính cả nùi vậy bác ? (giốg đánh lưới quá!)

mecugay, vanthieu, chuongcana and 3 others like this.
  3. trungdungbg

trungdungbg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    802
    đánh lưới giật bạn ah đặc sản của miền bắc đó không nghệ thuật lắm nhưng từ lâu các cụ đã dùng

mecugay, vanthieu, chuongcana and 2 others like this.
  4. huycdn

huycdn Active Member

Thích đã nhận:
    78
    Bác son _mecugay à.bác thử thay mồi xem sao? có khi lại có kết quả đấy....Nhà em cũng gần đền hùng khi nào bác lên cho em bám càng với nhé?

mecugay and haint like this.
  5. son_mecugay

Thích đã nhận:
    2,284
    okia luôn bạn !! Khi nào lên săn em nó mình sẽ gọi cho bạn. Cho mình số điện thoại đi để tiện liên lạc số của mình là 0915099789 - 0936860555 - 01695251155 có gì nhắn tin cho mình nhé

mecugay, Loc abc, vanthieu and 2 others like this.
  6. Loc abc

Loc abc Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    7,053
    Oh, với cách chơi như chủ bổi Bác Sơn post ở trên mà nó vẫn hàng tuần thi đấu với mồi của bác thì chắc không phải mình bác mà còn nhiều cu thủ và thợ lưới chịu bó tay với nó rồi. Hic nói vậy nhưng cứ phải đeo bám em nó thôi, chúc bác và bác Huycdn gặp may mắn.
    Dạo này Locabc bận học và cuối tuần nên cũng ít đi đánh ku, nếu thu xếp được, nhất định sẽ xin bám càng 2 bác 1 chuyến để tận mắt chứng kiến chú bổi này ngoài rừng!

nguoidaugio, mecugay, bdbird and 3 others like this.
  7. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    mình có ý kiến các bác đừng rầy nhé bác thả một em mồi ra nhớ cát cánh. cho em nó nhởn nhơ ở bải đó đi tới đi luôi đấu với chim rừng cho đả chim rừng thấy chim mồi duy chuyển thoảy máy mà đấu gắt thế nào chim rừng củng xuống đánh nhau thôi,lúc đó mình xem được một trận kinh điển.xẽ xẩy ra 2 thường hợp một mồi thua bổi hay bổi thua mồi.niếu mồi thua bổi ok không sao thế mồi khác vào cho vào vài bộ dò là ok.niếu mồi cứng quá thì mình ra đuổi bổi bay lên đừng để bổi thua mồi sao đó cho mồi vào lồng úp giăng vài bộ giò .chưa phân thắng bại bổi sẻ xuống đấu tiếp thì.......sẻ nhâp hộ khẩu nhà mình..hì hì...có vài lời xin các bác đừng mắng nhé.

8. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Bác có quả lồng đựng bổi hoành tráng quá, vác quả này đi chắc yên tâm tuyệt đối ko bao giờ lo thiếu chỗ đựng bổi :laughing: .

9. son_mecugay

Thích đã nhận:
    2,284
    Đây là cái lồng đựng mồi đất đặc trưng của Đông Thành - Thanh Ba - Phú Thọ đấy cậu ah. NÓ hơi to nhưng tiện lắm. Bên dưới để đc rất nhiều đồ như dao phát cây, liềm cắt cỏ, Dùi đục, thóc, nước và đặc biệt là chứa tù binh rất yên tâm. Hiiiiiiii

mecugay thích bài này.
  10. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Bổi đẹp chúc mừng bác. Mà bác về Đền Hùng đánh chim mà không bị bảo vệ cấm à từ chỗ em xuống Đền Hùng khoảng 20km nhưng ơ những khu như vậy em không giám tới bẫy chim.

mecugay and haint like this.
  11. Le Ngoc Son

Le Ngoc Son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    917
    Không cứ phải ở Đông Thành mới có lồng này đâu Bạn ạ,cả Phú Thọ đâu đâu cũng có loại lồng này.

12. nhanhotgl

nhanhotgl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    ở ngoài đó chắc ít chim , nhiều cu thủ nên các bác mới vất vả vậy . Theo mình chính mình tập cho nó trận thì khó có thể bắt được nó . Trong mình , đánh một bữa không được , lơ đi , thời gian sau đánh lại, nếu không được , đổi mồi , đổi cội ... chỉ vài lần không được thì phải chờ một thời gian dài như qua mùa , thay đổi thời tiết ( Đang nắng đổ mưa rào , hoặc đang lạnh trở ấm chẳnng hạn ) . Nếu không được nữa thì đành dùng em nó để tập mồi thôi . Với lại chắc hậu duệ của nó cũng sẽ có em hay như nó .

13. son_mecugay

Thích đã nhận:
    2,284
    Không lo gì đâu son_mecugay là người bản địa rồi, đi vào khu cấm như chỗ không người. Hiiiiii tại có mấy AE kiểm lam trong đó cũng đam mê cù cú cu mà. Chẳng qua là vuốt mặt cũng phải nể mũi một tý.đi xa chốt của AE đang làm nhiệm vụ ra là ok mà. Đến săn chim ở đền Hùng bạn có thể đi từ nhiều hướng khác nhau : Đi lối UBND xã Hy Cương vào, đi lối Đồng Lạng vào, và đi lối trường cấp 2 và 3 Hy cương cũ lên thẳng lối vào đền Mẫu Âu Cơ cũng được.

nguoidaugio, huycdn, mecugay and 2 others like this.
  14. thanhchim

thanhchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,715
    Hà nội cũng có đây

Cạnh đấy là cái túi đựng đài (mồi bẹo thời hiện đại- bài bản đủ nước không bao giờ bể) . Và đây là 2 mồi đất ở ngăn trên , có 1 con là mồi may đấy (may- khâu kéo 2 mắt để o nhìn thấy).

Ngăn dưới thoải mái đưng bổi. Và chuyến đi gác cu thong thả:

Last edited: 24/6/11
  15. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Bác sơn ở Hà Nội vậy quê bác ở Phú Thọ hay sao mà bác rõ vậy. Mà ở Hà Nội bác ở chỗ nào vậy có thời gian bác cho em chiêm ngưỡng giàn cu của bác.

mecugay thích bài này.
  16. son_mecugay

Thích đã nhận:
    2,284
    Hiiiii Mình quê ở Hà Nội. Nhưng mẹ nuôi mình ở Phú Thọ mà, hai quê nhưng cũng như một mà, các cao thủ ở Phú Thọ mình đươch diện kiến rất nhiều, rảnh qua mình chơi nhé! Một tuần mình lên Phú Thọ một buổi còn hiện giờ đang ở 8/312 Nguyễn Trãi. Rảnh về HN alo cho mình nhé. 0915099789

17. M.A

M.A Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    kiếm cơm

kiếm cơm kiểu khâu mắt con người ta lại nghe ác quá sao không bẫy kiểu khác nhân đạo hơn

Last edited: 9/7/11
    son_mecugay and thanhchim like this.
  18. cugayvui

cugayvui Active Member

Thích đã nhận:
    233
    He heeeeeeeeeeeeeee..................................... giật lưới đấy......................., rất hiệu quả và rất phổ biến ở miền bắc, chắc chắn có nhiều bác ở đây dùng đấy bạn ạ.

thanhchim thích bài này.
  19. phuhai

phuhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
    nhìn chú mồi bị may mắt lại thấy tội quá. Dân chơi cu rất đau lòng khi nhìn thấy cảnh trên.
    Bẩy cu gáy bằng phương pháp giật lưới thường là đối nghịch với bẩy cu nghệ thuật vì đặc tính bắt hàng loạt, không thưởng thức được cái hay cái hấp dẫn của cu rừng trong khi đấu với cu mồi.
    Nơi nào có thợ giật lưới tới thì nơi đó không còn cơ hội cho anh em chúng mình.
    Hi vọng trong tương lai sẽ không còn cảnh này.
    (chắc có lẻ mình đang mơ đây).

hna, loc ct and son_mecugay like this.
  20. M.A

M.A Well-Known Member

Thích đã nhận:
    233
    mình đang tham khảo và ước mong có một chú cu hay.nhưng bẫy theo kiểu con mồi gù,gáy và xập bẫy,như thế sẽ chọn được con bổi hay

son_mecugay thích bài này.