Chu Chu - em vẹt má vàng khoảng 3 tháng tuổi

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi phuoc_nguyen_hn, 26/4/11.

1. phuoc_nguyen_hn

phuoc_nguyen_hn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    Gửi ACE vài hình anh về em Chu Chu, nuôi được hơn 1 tháng. Tuổi của nó thì chắc tầm 3 tháng gì đó. Đã tập ăn ngô, kê, thóc. Hiện tại ngày cho ăn 1 hoặc 2 bữa tuỳ thời gian

Chu Chu được cắt cánh, lúc xích, lúc thả, tính cách thì cũng khá bướng và cũng phá phách.

Thêm 1 ảnh chụp chiều nay lúc cho tắm lần đầu. Em nó đón mưa, dang cánh ... (hình chụp = điện thoại nên hơi kém)
    Cám ơn đã xem!

Last edited: 26/4/11
    bachua, hun, hcthai and 1 other person like this.
  2. kenduvo

kenduvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Cũng là 3 tháng mà em Chu Chu của bạn nhìn tròn trịa ghê. Em xích nhà mình nhìn khẳng khiu hơn nhiều. Thức ăn chính vẫn là bột phải kg? Bạn cho ăn bột viên hay là đút bằng xi lanh? Xích của bạn có hay cắn người kg?

3. manhdung

manhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    chim đẹp, nhưng bạn cát cánh xấu quá! xem lại cách cắt cánh nhé, cắt làm sao nhìn vẵn đẹp, như là ko cắt ý

phuoc_nguyen_hn thích bài này.
  4. phuoc_nguyen_hn

Thích đã nhận:
    79
    Tôi sử dụng bột ăn dặm Nestle số 2-3. Đến giờ là hết gần 4 gói (200g / gói). Hiện tại ngày cho ăn 1 lần vào buổi sáng. Cho ăn bằng xi lanh. Khi cắn người là em nó có phản ứng, ví dụ như khi tôi xích em nó hoặc là khi nó đang nghỉ ngơi mà mình cứ làm phiền. Tuy nhiên khi em nó cắn thì cũng bạo lực chút là mắng và đánh nhẹ vào đầu. Tôi thấy là ai chăm nó nhiều thì nó cũng biết như con gái tôi chơi thì không phản đối nhiều nhưng con trai mà sờ thì nó kếu ầm lên, kiểu bắt nạt.

kenduvo thích bài này.
  5. love_bird

love_bird Cu gáy ABV Thủ Đô

Thích đã nhận:
    822
    Bác ở chỗ nào HN vây? em cũng có 1 em tầm tuổi con của bác. Nếu gần anh em giao lưu/:D

phuoc_nguyen_hn thích bài này.
  6. phuoc_nguyen_hn

Thích đã nhận:
    79
    Tôi ở mạn Thụy KHuê, Tây Hồ. Có gì PM cho tôi.............

7. love_bird

Thích đã nhận:
    822
    Ui, em ở tận Mai Động? Em này bác mua ở chợ Mơ à? Bao nhiêu tiền vậy bác. Năm nay 2 vợ chồng nhà tên ở chợ mơ ế xích nặng nề (giờ e thấy vẫn còn nhiều lắm), kekekek, đáng đời, lúc nào cũng vênh vênh váo váo, cái thái độ bán hàng rõ bực mình.

Hì hì.

8. manhdung

manhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    mới qua nhà đó, giờ còn rất nhiều xích, ế hàng nên cho vào mỗi lồng 1 con, đủ lông hết rồi. muốn bắt 1 em, nhưng chát quá! chuyển sang vẹt ta, nhưng vẫn chưa kiếm dc 1 em, hôm trc có 1 thằng nó "nhảy" dc 1 con đòi 150k, mình sợ chim yếu ,nên ko bắt.

9. love_bird

Thích đã nhận:
    822
    UH, XÍCH CÒN LẠI NÓ CỨ CHO VÀO MỖI LỒNG 1 CON ĐỂ LÀM HÀNG, NHƯNG THEO MÌNH THÌ NHỮNG CON CÒN LẠI ĐÓ XẤU QUÁ. MÀ LẠI ĐÒI ĐẮT.

VẸT TA NÓ CŨNG ĐÒI 500K À, NHƯNG MÌNH THẤY VẸT TA NĂM NAY BÉ QUÁ, MUỐN MUA NHƯNG MÀ CỨ THẤY NÓ NHỎ CON QUÁ LẠI CHẢ MUỐN MUA.

10. nguyenquangtung

nguyenquangtung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    em cũng ghét cái nhà lịch vân ở chợ mơ :-w khó chịu, bực mình, lúc nào cũng như kiểu mỗi nhà mình có hàng...

quocha thích bài này.
  11. hun

hun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14

anh mua 2 bé này nhiêu tiền vậy bác nếu rẻ thỳ chỉ cho em chỗ mua luôn bác ơi em ở miền nam đồng nai nếu bác mua ở thuận kiều thì chi cho em cách trả giá với nếu như xích của bác rẻ (em còn là học sinh) :D

Last edited: 6/5/11