Chú cu gáy có bộ cườm kỳ lạ.

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi thanh hieu, 26/6/10.

1. thanh hieu

thanh hieu Guest

Em vừa mới bẩy 1 chú cu gáy có bộ cườm kỳ lạ xin anh em chú bác trên diễn đàn giải thích dùm em. có nuôi được hay ko ?
    [​IMG][/URL][/IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:29 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:27 PM ----------

Last edited by a moderator: 27/6/10
  2. nguoidaugio

nguoidaugio Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    5,984
    Có thấy chổ nào kỳ lạ đâu.... Chắc tại hình nhỏ quá nên ko thấy rõ..... cho hình lớn lên chút nữa xem sao.....
    Chúc Bạn luôn vui thu phục đc nhiều bối hay...

gùla, Hil, giothoc and 3 others like this.
  3. cugayquangngai

cugayquangngai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,541
    con này có bộ cườm tốt cườm lộ đen nhiều cườm vuông cạnh có nhiều cườm nhỏ chim này gù nhiều chứ không có gì lạ hết bạn f !
    hay là do hình nhỏ quá tôi nhìn không thấy cái lạ không biết ?

4. thanh hieu

thanh hieu Guest

Có những hạt cườm đen ko chỉ có chút xíu trắng ở ngoài, nhưng cũng có những hạt cườm trắng to đen nhỏ ko hiểu như thế nào cả. con này giọng sấm

5. ken_vill

ken_vill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    637
    mình chỉ thấy cườm đẹp thôi chứ ko thấy j lạ cả.................

6. hoangtrongphat

hoangtrongphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,338
    Bác diễn giải tôi đọc o hiểu bác muốn nói điều gì !

tieuho thích bài này.
  7. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    có lẽ ý Bác muốn nói là có 1 số hạt cườm : bên trong phần màu đen nhiều và màu trắng bao bọc bên ngoài nhỏ, và 1 số hạt cườm khác thì ngược lại đúng không, cách viết thật " lạ" chứ hình cườm chưa thấy lạ hiiiiiii ka ka, Bác chụp rỏ hơn tí, còn hình trên thì em thấy đa số có cườm như vậy là quá nhiều........

vanthaohotel thích bài này.
  8. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Con của bác là thổ cườm bản nhưng nó bị mục cườm bác để thời gian nó thay lông và ra lại hạt cườm sẽ đều và đẹp, tôi thích bộ quy con của bác và cặp mắt rất chi là lỳ đòn. con của bác là con chim bài bản kèm dập có cả có khi kèm dây nữa. chơi khá nhanh, nước gù khá tốt và bền, con này có nước vấp. tôi chỉ nhìn đoàn cho vui thôi bác nuôi sau này ra mồi sẽ rõ mà ngoài rừng thì bác thừa biết nó chơi ra sao rồi. nếu đánh đất thì tôi ko dám nói chứ đánh cây mồi bác cũng vất vả lắm nhỉ.

9. satcunhatrang

satcunhatrang Active Member

Thích đã nhận:
    89
    Chú này gù khá đây. Có điều bộ quy nhọn, long hơi đen , chân không đẹp lắm. Chú này nui hơi vất vã đây . bộ cườm này thì gù hốt tốt thôi chẳng có gì lạ hết ( Cườm này là cườm nát) không phải mục, Nuôi cả đời nó vẫn vậy thôi. Thêm điểm nữa là chú này không siêng gáy lắm đâu

10. satcunhatrang

satcunhatrang Active Member

Thích đã nhận:
    89
    Chú chim trên Avata của bác Thiện Bảo Lộc có phải thổ sấm không vậy?. Chú này gù khống giữ nhỉ. Tướng này thì lên mồi tập hơi bị lâu mới chuẩn được phải không bác? nhìn cái mặt chú nó là thấy khó tính rôi hehe... chú này đừng có đóng cái bộ đầu này thì chú này khỏi bàn tới. đóng cái bộ đầu này hơi uổng (vì tập dợt hơi lâu) hehehe. Phán bạy không đúng bác bỏ qua nhé.

Thiện Bảo Lộc thích bài này.
  11. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    he he he bác phán bậy mà chúng phóc he he nó là sấm thổ gù thổ rền gáy thổ sấm, bác nói và nhìn rất chuẩn nó bây giờ vẫn đang trong giai đoạn nuôi hi vọng, em đang tập. con này khi nó nồi treo ra cây là phải vài sạc gù rồi mới thúc kèm dặm và vài sạt gù....bác nói đúng cái đầu hơi khó chịu và bộ cườm rất tiếc có chút cườm rối nên chơi ko ổn định. nhưng sẽ ổn nếu nó đã chai và bắt được vài con là chuẩn. hồi mới nổi con này hơi lội lồng rồi mới chơi nhưng khi gặp bổi rồi thì nó chơi mê chết đi được, chất giọng rất hạp bổi vànước gáy trận bài bản nhanh và vấp liên tục nước chu ra liên tục.... em cho nó thêm thời gian 2 năm nữa . bây giờ nó cà giựt cà dẹo em vẫn vui he he he, ae ta trao đổi qua tin nhắn nha nói chuyện trên diễn đàn này ko tiện he he he bác hiểu em chứ.

12. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    bác satcunhatrang tinh mắt thật đấy. em nhìn mãi mới thấy cái chân của nó nếu là chân ướt thì hay mấy em cũng không đủ kiên nhẫn để nuôi chú nó. nhưng dù sao cũng chúc mừng bác thanh hieu

13. tho_ren

tho_ren Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    1,953
    Bác chủ topic ơi! thay lông xong nó sẻ ko còn bộ cườm này nữa. em bắt và nuôi bổi nhiều nên bộ cườm như vầy em gặp nhiều lắm chỉ có ở bổi rừng thôi. Con chim đẹp đó bác cố gắn đào tạo nó. sau này nó sẻ có bộ cườm đen mà một con mồi cứng nc hậu hay có
    Chúc mừng bác!

14. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Cườm này ở quê tôi thường gọi là cườm đeo, nó sẽ theo con chim suốt đời. Chim có loại cườm này thì gù hậu rất tốt, bổi đã vào cây thì khó có đường ra.

nguoidaugio and hoctro_mechim like this.
  15. heodavuong

heodavuong Member

Thích đã nhận:
    2
    con này của bác được đấy. gáy sẽ hay lắm đây, nhìn là đã thây thích lắm rồi...chuc' bác có chú cu gáy hoàn hảo........