Chủ đề hót: Gà lai kín.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi GaRung_TraVinh, 15/5/11.

1. GaRung_TraVinh

GaRung_TraVinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,117
    Đọc bài gà lai kín chủ đề mình rất quan tâm vì mình cũng đang gặp trường hợp này, lúc trước mình mua 1 cặp gà mỹ lai ,lớn lên chỉ 1 em đuôi nhõng còn em kia nhìn giống gà TÀU ,ai xem cũng chê thậm tệ luôn, nhưng khi xổ xẹt thử mới thấy nết đá của nó nhanh lẹ,mình gởi hình lên đây các bác xem nó lai kín hay TÀU vậy
    hình em nó đây
    EM TRỐNG CÙNG BẦY ĐUÔI NHÕNG

tuancm and Minh_huong like this.
  2. huaquoctoan

huaquoctoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    668
    không hẳn gà lai là đuôi phải nhỏng đâu anh!!!
    gà lai phải chú ý vào nhiều yếu tố như: mòng,vảy chân,dáng gà.....con nhìu nữa
    có thể do gà này có cha mẹ màu lông hơi giống gà tàu thui

3. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    mòng là sao?vảy chân?dáng gà? nếu kèm theo được hình minh họa thì thật là tuyệt luôn đó các đại sư kê!!!!!!!!!!!!!!!!!mình thấy chủ đề này hấp dẫn quá, chỉ đi cho tụi em đỡ thua ở các giải trường làng, hijjjjj

4. thanhduyy

thanhduyy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    chân nhỏ, vảy mỏng, mặt dài, miệng sâu. 1 vài yếu tố để nhận xét khái quát. tất nhiên cung có trường hợp ngoại lệ vì là gà lai mà, đâu phải rặt mà hội tụ đầy đủ yếu tố của gà mĩ.

5. chunggalai

chunggalai Member

Thích đã nhận:
    15
    Con đó em thấy không giống gà tàu đâu anh nếu nhìn kỹ bó đuôi và cái mặt nó thì đúng là gà lai rồi chỉ có màu lông thì hơi giống gà tàu thôi,Nếu anh sổ thấy đá nhanh và chân dử thi ok rùi

6. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    nhìn bó đuôi là sao vậy anh chung? em không biết nhìn chi em với,cám ơn nhiều

7. GaRung_TraVinh

Thích đã nhận:
    1,117
    cám ơn bạn và anh em cho ý kiến, nhìn kỷ thì thấy miệng (mép) nó sâu thật ngoài ra không còn đặc điễm gì khác ngoài nết đá mạnh mẻ và nhanh .......

8. johnson

johnson Member

Thích đã nhận:
    8
    để nhận được gà lai nhiều hay ít thì bạn để ý long đuôi nó công xuống nhiều gấn long mã tui đuôi ko nhỏng cũng phân biệt được chúc bạn may nắng

9. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Con gà vàng tàu đúng giống gà tam hoàng thật. Kể cả bản đuôi cũng nhỏ và mềm.
    Mình đã thấy nhiều con gà tàu đá rất hay nhưng do nặng kg nên không bền sức. Nếu có cho lai với gà hay cũng có thể có gà tốt.

Ngày xưa mình từng có 1 con gà nòi lai tàu, cả gà cha và mẹ điều không bổn bang gì vì là gà thịt. Tuy nhiên, mình xin về nhà nuôi kiểng, nó đá nạp cực hay. Gà đá tiền của nhiều sư kê hàng xóm bị nó đá cho bỏ chạy, và đá xổ rất giỏi, không phải thắng nhờ nước lỳ. Nhiều người đã mượn nó về làm giống. Tiếc rằng cuộc đời nó kết thúc trong nồi cari khi mình không nuôi gà nữa. Nó không bao giờ mang cặp cựa sắt vào chân.

Ah, chủ gà nhà ở chổ nào ở Trà Vinh vậy. Mình ở thị xã, gần đài truyền thanh đây.

Last edited: 17/5/11
  10. GaRung_TraVinh

Thích đã nhận:
    1,117
    chào bạn, nhà mình ở phường 5 đường kho dầu số nhà 233 nếu thuận tiện mời bạn ghé nhà uống càphe ,cám ơn ý kiến bạn .....

11. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Ah, gần cầu Long Bình đây mà. Không biết từ bưu điện qua cầu quẹo phải hay quẹo trái hay chạy thẳng xuống hướng Hòa Thuận đây. Ok, có dịp về quê sẽ qua thăm nhà bạn. Có số dễ tìm thôi mà.