Chủ đề này hơi bị sốc: có ai ăn thịt cá la hán chưa?

Thảo luận trong 'Chuyện khác - Chúc mừng - Thư giãn' bắt đầu bởi giahamdzui, 27/5/07.

1. giahamdzui

giahamdzui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Có ông anh cột chèo, nuôi con cá la hán hơn 2 năm rồi. Không biết giống cá gì nhưng nó đẹp hơn... cá điêu hồng chút xíu thôi. Con cá cân nặng chắc cũng cỡ hơn 1 ký lô à. Ổng biết mình có tài nấu ăn hehe... nên kêu mình mần thịt con cá. Đang nuôi một con kamalau, cưng nó gần chết, gặp cha nội kêu mình làm thịt cá la hán, nghe sao đau xót quá! Nhưng mà cũng muốn tò mò hỏi thử xem có ai đã nếm mùi cá la hán chưa? Nó ăn toàn là đồ bổ không mà...

Các tín đồ của cá la hán làm ơn đọc bài này xong thì đừng có chửi tui là ác nha. hehe...

2. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Cá La Hán thì chưa nhưng mình có ăn ngân long rùi. Ngân long chiên lên khá ngon ( vì bị vỡ hồ nên chiên luôn ^__^

3. baotan267

baotan267 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    hehehe, cái chủ đề thịt cá la hán này đã có một người làm rồi, đem chiên rồi pót lên diễn đàn nhưng hem hiểu vì sao bị xóa mất, có hình con cá hẳn hoi

4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Mình chưa ăn nhưng nghe nói có 1 số người đã ăn rồi. Cá của mình nuôi thì, mình cưng thì nỡ lòng nào mà thịt nó nhưng cá người khác nuôi thì thịt vô tư. LH cũng là cá, chắc thịt cũng ngon.

5. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em từng đọc báo,có 1 người nói ăn thịt la hán xui lắm,và cá la hán ăn thì thật ..............dở.nhạt và kô béo gì cả :D, mà bác cứ làm sạch rồi đem chiên dòn đi,kô bít lúc đó nó có óng ánh giông kkf koooo nhễ :D

6. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    hầu như thịt cá la hán hay ngân long gì nuôi hồ làm cảnh đều dở ẹt , vì em đã ăn rồi nhà bà dì nuôi con khỉ đỏ to lắm cúp điện nó đi theo ông bà luôn vì không có ôxi , nên dì em chiên ăn thử thấy thịt bở ghê lắm .vì cá trong hồ chỉ ăn một loại thức ăn , cho gì ăn đó làm sao ăn đủ chất ngoài thiên nhiên , và hoạt động nhiều

7. Ban_caro

Ban_caro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các pác nói thế nào ấy chứ!
    Em thấy thịt cá LH béo lém. Thơm ngon tuyệt vời. Quan trọng là tay nghề thui. Em ăn rùi nên có 1 số cảm nhận như sau::devil:(mới mần thịt em cá LH đầu bẹt tại gia sau 1 năm nuôi dưỡng )

_ Cá béo(món này em chiên xù) , mỡ cá vàng óng ăn giòn tan đặc bịt cá rất ngọt thịt . ruột cá em làm sạch đem bỏ riêng ra rùi xào với mỡ hành (thơm nức mũi) rùi đem mần trung với mướp và lòng gà(lòng em cá có chút xíu ah). tuyệt. chiến hữu tới nhậu khen ngon đến lúc bảo là cá LH ko đứa nào tin. he he....
    Chưa kể làm thịt cá thì tốt hơn là đem phóng sinh rất nhiều vì cá LH hiếu chiến nếu nhiều người cùng phóng sinh cá rất có thể hệ động thực vật ở bản địa bị ảnh hưởng.
    PS : Ở SG hay HN thì thả thoải mái vì sông nước đen ngòm hệ Động thực vật ko còn gì để mà mất.=))
    có bác nào nấu món khác thì viết bài cảm nhận cho anh em học hỏi với

8. VIP

VIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thịt cá la hán cũng giống như tai tượng vậy, đặc biệt đem chiên xù cho lớp da cá vàng rộp lên ăn hết sẩy.

9. giahamdzui

giahamdzui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe... nghe hấp dẫn quá. Coi bộ nuôi cá la hán thịt công nghiệp được à.

10. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nghe thấy ghê quá bác , Nếu bác không nuôi thì bán em lại nha 100g/1 ngàn hehe

11. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Theo mình được biết thì có Càphêsôngtrăng cũng thích vụ này lắm. hôm rày cá lahán mình chết mình mang đi chôn và kể lại cho anh ta nghe anh bảo sao không chiên xù mà chôn uổng thế!!!!!!!
    Sorry SôngTrăng spam vui tí

12. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    Có iem đây! Cá nhà anh Cuội nặng hơn 1kg, ăn toàn Sumo. Tính ra thì mấy triệu/kg, mắc hơn cá anh vũ nữa. Thế mà anh ấy bỏ bao xốp đen, rùi nhẹ nhàng bỏ vào thùng rác. Phí quá!

13. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Cá La hán chiên xù ăn ngon lắm...khi trước thằng bạn nuôi cá thuê cho người nước ngoài khi chết nó mang về chiên xù...còn khen riêng cái đầu ăn béo như gạch cua.."bữa ăn" này nếu tính giá trị trên 15 triệu :D

14. 7tuoimeca

7tuoimeca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Có ai ăn cá Tàu chưa,hôm bữa em vào quán nào đó ko nhớ kêu món ba đuôi xào me,có con cá mắt lồi nhai nhai mấu con mắt nó mà ghê ghê.
    Mà cá la hán em cũng ăn rùi,bữa ba em được bạn mời nhậu em đi theo,nhớ bữa trước nhà bác ấy có con cá la hán mà sao nó mất tiêu rùi(tự hỏi) sao đó hỏi bác ấy thì nói đây nè ở trên bàn nè,nghe hết hồn mà ăn ngon hết xẩy thịt nó béo béo mà săn chắc,nhất là cái đầu nó béo ngậy luôn,
    các bác ấy nhường em,cái đầu mà đem chấm nước xốt thì ngon hết xẩy,cái đầu ăn ko thể diễn tả

15. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    chài , nghe các pác kể mà thèm wa đi mất , chắc fải ..... :D :D :D

16. vô độ

vô độ Active Member

Thích đã nhận:
    0
    =P~ =P~ =P~ =P~ mấy bác nói làm em thèm quá.mà con cá nhà em mới có 2 tháng.nhỏ xíu làm sao mà chiên đây.=P~ =P~

17. dexom555

dexom555 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    cá!
    cá gì mình cung không ăn đc vì tanh
    ngày nào mẹ nấu món cá là bữa đó mình ăn cơm ngoài
    mình chĩ ăn được có mỗi món cá viên chiên (cá thác lác)
    ai có cá nàng hai mà bị chết hông, lấy ra wết làm giống cá viên chiên ăn ròi báo ý kiến cho em nghe