Chú Gà Lai 2 Mùa Đã Ra Đi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi QuachDinhHa, 25/8/13.

1. QuachDinhHa

QuachDinhHa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    - Tình hình là sáng nay tôi ra cho gà không nghe thấy chú gà lai 2 mùa thân yêu gáy e.. é..e........e..........như mọi hôm lại chuồng xem thấy em nó nằm im cứng gắt huhu......thế là e đã về với tổ tiên rồi.
    - Mặt mày em nó thâm đen tím ngắt,nguyên nhân chết có thể do em nó trúng cơn gió đực ,hoặc bị Toi...

Buồn quá các bác ah:-??:-??

[video=youtube;6Qfvt3DXsxo]http://www.youtube.com/watch?v=6Qfvt3DXsxo&feature=youtu.be[/video]

Last edited: 25/8/13
  2. tuantuyenquang

tuantuyenquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Xin chia buồn cùng anh nhé thế là đã mất 1 chjến bjnh rùj em nó đã kịp để lạj hậu duệ trưa anh

QuachDinhHa thích bài này.
  3. QuachDinhHa

QuachDinhHa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    nó để lại dc 3 bầy rồi bạn ah,quan điểm của mình thì gà trống k quan trọng băng gà mái bạn ah

tuantuyenquang thích bài này.
  4. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    rất tiếc , xin chia buồn cùng bạn , thời tiết thay đổi nên mình cũng đang lo lắng đây..................

5. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Nghe Bác nói Em cũng buồn lây.Gắn bó bao nhiêu lâu,ít nhiều củng thương yêu nó,giờ nó ra đi thì buồn và hụt hẫng mất thời gian.Thôi Em xin chia buồn cùng Bác nhé,gắng chăm sóc bầy con cháu nó vậy.

6. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    chia buồn cùng bác , mình nghĩ em này đã ủ bệnh và chết chứ bình thường mấy khi em nó die . tiếc đứt ruột bác ơi , đã mai táng tiễn đưa em nó về nơi an nghỉ cuối cùng chưa, nhớ cho nó 2 xị nhé huhu

7. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Thời tiết đang giao mùa nên dễ bị bệnh lắm....mình cũng đang lo bầy gà con mình đây....

8. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Mình cũng vừa chết 2 con trống tơ và 1 con mái tơ khoảng 8 tháng, rầu thúi ruột luôn, nuôi đang chờ tới ngày gà gáy thế mà bị bệnh chết. Đang mùa dịch các bác nên đề phòng!!

AKAY_QNINH thích bài này.
  9. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    nếu chết rồi bác chịu khó mổ kiểm tra nội tạng em nó xem có gì bất thường ko luôn....có thể vì 1 lý do nào nữa ko để lần sau mình lấy được kinh nghiệm

10. firewallpaultra

Thích đã nhận:
    731
    Gà của mình thấy bị chảy mũi, bỏ ăn ..................rồi chết, đem đi chân nên chẳng biết bên trong nó bị gì.

11. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    ơ...theo bác nói thì gà bác bị crd thôi...vì em thấy gà rừng chủ yếu bị phân xanh và crd là chủ yếu....hôm trước em thấy gà em nó khặc khặc...cháy tí nước mủi....em ra quán thú ý mua 1 lọ crd 10k với mua thêm 5k dế nữa...về lấy ông kim hút crd tiêm vào con dế cho nó ăn....cho ăn 2 ngày cỡ 10 con dế là hết bệnh bác ạ...nếu nó ko chịu ăn thì cứ bắt đầu nó ra nhỏ cho 5 giọt vào miệng rồi cho 1 viên phacmatong nữa là khỏe re hà...chủ yếu là mình biết bệnh càng sớm càng dễ chữa

AKAY_QNINH thích bài này.
  12. firewallpaultra

Thích đã nhận:
    731
    Phải mình biết cách của listen_to_me thì chắc cũng cứu được rồi, tiếc quá. Thôi như vậy là có thêm kinh nghiệm. Mà listen_to_me nói rỏ hơn về crd là gì?

13. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
  14. firewallpaultra

Thích đã nhận:
    731
  15. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Xin chia buồn cùng bác, theo như bác nói thì mình ghĩ ngà bị trúng gió, hiện tượng này lâu lâu cũng hay gặp (bị gió). Còn CRD thì gà lớn ít bị hơn gà con, có thể tự hết, bệnh này cũng ko chết nhanh vậy đâu. Bệnh CRD chỉ thường xẩy ra cho gà con, bệnh này cũng gà rất hay gặp và cũng dễ chữa nếu phát hiện sớm. nguyên nhân chính là chuồng ko vệ sinh, ko khô thoáng, thời tiết thay đổi.

16. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    con gà tai đỏ của mình mấy hôm nay cũng ăn ít, đứng lù rù.mấy hôm nay trời mưa quá, dễ bệnh. mình bắt ra cho uống thuốc, cho ăn tỏi, uống 1 viên b1...đến chiều lại khỏe rồi. may quá. phát hiện sớm là vẫn chữa được. nên hôm nào mà nó bỏ ăn độ 2 bữa trở lên là phair bắt chopp uống thuốc ngay.

17. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Nhà mình có ổ gà con ( Gà BáC Giang ) mấy bữa nay thấy ủ rũ không muốn di chuyển , ỉa phân lỏng không biết lí do làm sao , bác nào biết bệnh gì chỉ giúp mình và nên cho uống thuốc gì đây ?. 8 con hiện còn có 4 con thôi, muốn nuôi lấy vài em để tết thịt mà cứ thế này thì tết chỉ ăn thịt lợn thôi huuuu.thanks

18. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    bác cho gà con ăn cái gì...........................gà mấy tháng......nuôi chuồng thế nào hay thả cùng mẹ.....bác phải nói như thế anh em mới biết đường mà giúp chứ ko giúp ko đúng lại có người ném đá cho

19. GaDongTaoHCM

GaDongTaoHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78

Theo mình kinh nghiệm của mình thì con này ko bị trúng gió đâu , nó bị New hay THT hoặc cả 2 rồi , có dịch cho bày gà nhà rồi đó ,cẩn thận thì hay hơn

20. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    gà mình hơn 2 tháng rồi ,nuôi nhốt cùng mẹ ở chuồng cách đất cao khoảng 20cm, mình cho ăn cám gà tổng hợp loại dành cho gà con + gạo rã , cứ vài ngày là đi 1 em không biết lí do làm sao . xin các chỉ dùm . thanks