Chữ HOA (Tàu) cho hồ cá

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi son_GV, 1/7/08.

1. son_GV

son_GV Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình muốn dán một chữ TÀU vào giữa background của hồ cá nuôi cá Rồng, nhờ các bro tư vấn cho mình dán chữ nào, ý nghĩa của nó, và mua nó ở đâu ? xin cảm ơn.

2. steven-le

steven-le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chữ "福-phúc" đi bạn !!! mình thấy trên DĐ ae hay xài chử này lắm.

3. son_GV

son_GV Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn nha, mình có thể mua nó ở đâu vậy bạn? trước giờ chơi la hán, nay nhìn mấy em Rồng mình mê quá, chuyển qua chơi cá vừa la hán và Rồng luôn.

4. steven-le

Thích đã nhận:
    3
    Cậu ra tiệm cắt đề can kêu họ cắt cho một chữ rồi đem về dán vào sau đó dáng background đè lên là xong chứ ji. chúc thành công, nhớ chụp hình rồi pót lên cho mình xem với nha!!!

5. son_GV

son_GV Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ok, cho mình hỏi nên "chơi" loại nào, mình thì thích mấy em rồng vàng và đỏ, nhưng mắc quá, có loại nào khi lớn lên vẩy có màu mà tiền thì vừa vừa kg bạn ?

6. steven-le

Thích đã nhận:
    3
    Pác chơi KL úc đi ! mình mới tập chơi thì chơi loại này rẽ ( nhưng đắt hơn Thanh Long, và Ngân long), khoảng 300K/con 15-20cm, nhưng sau nầy lên màu cũng đẹp lắm. và cũng dễ trao đổi nữa.!!!

7. rongthanhlong

rongthanhlong Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn steven-le oi!? bạn có mua thanh long chưa mà dám nói thanh long rẻ hơn kim long úc?

8. steven-le

Thích đã nhận:
    3
    Rồi 300k/cặp 25cm , mau lớn vô cùng nên không nuôi nỗi lun.

9. steven-le

Thích đã nhận:
    3
    xí lộn nha là Ngân Long í mà !!! Thanh Long thi ko ranh lắm .

10. son_GV

son_GV Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu vậy chắc mình rước 1 em thanh long về nuôi, nhưng kg biết sau này khi lớn lên có đẹp kg, mình chưa thấy thanh long lớn, nhưng nhỏ thì thấy rồi, ở Nguyễn thông 750k 1 con thanh long chỉ vàng, kg biết sau này nó lớn lên như thế nào nữa, bạn nào có thanh long chỉ vàng hơi to to pót hình cho mình chiêm ngưỡng với !!. Thanks

11. clearboy

clearboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
  12. hoanglongan

hoanglongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình đang dán chử PHÚC ở vách sau hồ cá của mình.Nếu bạn vào xem Topic của mình Hoanglongan thì sẽ thấy ngay thôi.Lúc trước, để có chử này,mình chạy ra đường Nguyễn Trãi Quận 5 thuê tiệm chuyên viết chử trang trí vẽ chữ giúp mình.Mình dùng giấy lụa đỏ và viết chử nhủ vàng xem cũng hay lắm,giá trọn gói là 30 ngàn VND.Thân.

13. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Có nhiều chữ rất hay để có thể dán vào background của hồ cá. Giá bạn ở HN thì mình có thể giúp bạn tạo chữ Hán thật ấn tượng.
    Theo mình có thể là chữ "Thần Long", hay "Phi Long", "Long Cung", "Cửu Long" những chữ này đều đẹp cả.
    Nói chung bể rồng nền viết chữ "Long"sẽ mangnhiều ý nghĩa hơn !

14. scb2109

scb2109 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    Chữ Long Cung, hay chữ Cửu Long thì chữ hán viết như thế nào nhỉ??? bác nào có mẫu gửi giúp mình với!!!

15. Varg

Varg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    龍宮 Long cung
    九龍 Cửu long
    飛龍 Phi long
    神龍 Thần long
    金子龍 cái này là Kim Tử Long nè =)) (Bà ngoại tui khoái cái này lắm :laughing: )

16. ttphongee

ttphongee New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi ! nuôi cá Rồng theo tôi dán 1 chữ thôi, và chỉ 1 chử Long duy nhất , mình đã thấy người ta dán rồi đẹp lắm , ban muốn xem vào diễn đàn cá cảnh xem thử . Còn bạn thích cá rồng mà bạn mới nuôi thì nên mua Kim Long hoặc Thanh Long . Nuôi để lấy kinh nghiệm mà nó cũng đẹp nửa , đừng nuôi Ngân Long vì theo mình thấy nó không đẹp lắm vì mau lớn .trước kia mình cũng có nuôi 1 con Kim Long được 6 năm dài khoảng 4,5 tất , và sau đó bị bệnh mờ mắt trị hoài không hết nên mình đã mang nó ra sông lớn để thả rồi .Sau đó mình mới biết do nguồn nước mình bị ô nhiễm . mình mới tậu được con KL ( mới 1 tuần ) vừa hồ, lọc,bơm, cá gần 5t.

17. vuthaihoa

vuthaihoa Active Member

Thích đã nhận:
    16
    chào bạn VARG.mình đã có ý tưởng khắc chữ vào đá trắng đẻ trong hồ lâu rồi. ý của mình là khắc chữ hán,,tức là tên của con cá mình nuôi đó, vì mình đang nuôi HB dc 9 tháng rồi,, nay thấy bạn nói ý tưởng này mình ok luôn, .a phải khắc vào đá trắng cẩm thạch nó mới nổi,, bạn xem ý mình có dc kg nè

18. mrkhanhtn

mrkhanhtn Member

Thích đã nhận:
    0
    Về vấn đề chữ dán ở backgrown cho bể cá rồng thì ban nên chọn theo sở thích của mình. Nếu bạn còn trẻ thi ta nên chọn chữ Lộc vì ta cần gặp may trong công việc làm ăn buôn bán được thuận tiện và sinh lời. Nếu bạn đã có đủ nhiều tiền rồi thì bạn nên chọn chữ Phúc hoặc chữ Thọ để hưởng thụ. Theo mình nghĩ chữ gì là do mình chọn hay chính là cái Tâm linh của mình thôi, có thể cá rồng sẽ mang lại cho người chủ của chúng nhiều may mắn và thịnh vượng nhưng chúng ta không nên lạm dụng đều đó vì nó vẫn chưa được ai kiểm chứng bạn a. Bể cá nhà mình dán chữ Lộc vì mình còn trẻ và cũng hy vọng thành công trong công việc và cuộc sống. Cá khỏe người cũng khỏe - cá ốm người cũng muốn ốm luôn vì $$$$. Thân.