chú khoen bổi mới mua đuôi xòe và có bông trắng

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi thuongmap, 28/8/08.

1. thuongmap

thuongmap Active Member

Thích đã nhận:
    6
    đây là chú khoen em mới mua hôm qua nó có bông trắng phớt phớt và đuôi đang ra lông nhưng đã thấy nó xòe
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

Last edited by a moderator: 28/8/08
  2. pisoga

pisoga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    bác đã thật con chim dạn người ghê chẵng bù cho con nhà em :D con này líu chưa anh

3. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Nhìn con chim trên tay có nhiều thắc mắc quá.....??? kg biết như thế nào. Chỉ biết khẳng định ... con này chưa thể líu được.

4. tuanvic

tuanvic Member

Thích đã nhận:
    13
    bạn cứ nuôi tốt đi đã rồi mới khẳng định có xòe thật ko. chúc bạn có thể có chú xòe thật

5. Hien_Architect

Hien_Architect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    435
    Chúc mừng bạn có con chim đẹp nhé, con này còn nhỏ mà đã xoè rồi, sau nay thây lông xong ra là dễ xòe to đấy, con này còn mơ lưng nữa...

6. moscow_snow

moscow_snow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Chúc mừng bác có con khoen đẹp! Nhưng hình như là nó đang thay lông nên mới như thế thôi! Trước đấy mình cũng nghĩ như bạn! Nhưng khi thay lông xong thì lông đuôi vẫn như cũ! Mình có gặp 1 con xòe đuôi là khi nó líu hoặc là chuyện! Hỏi mua! Nhưng thằng bạn không bán!

7. trần hào nam

trần hào nam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mấy em đg thay lông đuôi thì em nào cũng như thế cả bác ạ, pải đợi xong lông thì mới có thể khẳng định đc!

8. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    con này là chim mùa năm nay mà huynh ơi, em này của huynh đang mọc đuôi nên bản đuôi của nó rất to, cộng thêm em nó sợ lại càng xòe đuôi to hợn huynh đừng mừng vội, huynh thử nuôi cho mọc hết lông đuôi đi xem nó như thế nào

9. ChimTapLiu

ChimTapLiu Member

Thích đã nhận:
    9
    Con này đang thay lông 100%.hihiihihihi.cố gắng nuôi bạn nha.Sau này biết dâu là xòe cứng

10. LongApa

LongApa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bác này nói đúng, bạn nuôi tiếp đi xem thế nào nhé!

11. Khuyên xanh

Khuyên xanh Member

Thích đã nhận:
    0
    theo em thì đây là con chim nó sợ người và đang ra lông nên vậy thôi..........có gì không đúng các bác nhà bỏ qua cho em

12. banhbaorau

banhbaorau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hehe!!!chưa chắc đã mơ đâu!!đuôi kiểu này thì có khi xòe thật đấy!!!trông dày thế kia cơ mà!!chúc mừng, chúc mừng!!mà sao chim mới mà lậi đậu tay người nhỉ!!!có phải bác THUONGMAP dọa em nó mệt rồi cho lên tay ko!!!hihi!!!con này mà căng lên em đảm bảo ko nhảy loạn lên là hơi phí!!!có thể đang thay lông nên ko có sức để nhảy thôi!!!hehehe!!!chúc bác nuôi được em đuôi xòe nhé!!!lúc nào có thông tin nhớ báo anh em phát!!!

13. A_a_A

A_a_A Mod Vành khuyên

Thích đã nhận:
    154
    CHú chim nay trông có vẻ yếu quá , cái đuôi thì mình không chắc lắm nhưng khi yếu và đang mọc lông thì đuôi nó thường có xu hướng xòe ra nhiều hơn. Còn chuyện mơ thì mình không dám nói , thật ra có 1 đốm mơ cũng có thể gọi là mơ được , dù sao cũng có thể nói là độc đáo rồi . Hơn nữa chim của bạn mình chắc chắn là chim mùa này do lông tơ vẫn còn chưa thay , hi vọng sau 1 năm nữa khi thay xong lông bạn sẽ có 1 chú mơ xòe . Nếu không được thì bạn cugnx đừng buồn , tiện đây show hàng 1 chút hiện nhà mình có 2 chú thay lông xong ra mơ vàng rất là kì quái chả hiểu do cám hay do chế độ nuôi nhưng mà dù thế nào cũng đang sướng
    Góp ý với bác kaila 1 chút là bác dùng từ tượng hình quá , nghe nó hơi bị gợi cảm nên bác rút kinh nghiệm lần sau nhé

14. Omopcute

Omopcute Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    các sư huynh bình luận tợn quá, chú khuyên này mà ko nuôi khéo thì có khi vài ngày nữa là thăng đường mất thôi, hôm trước đệ cung bẫy được một em đuôi còn xòe to hơn cơ nhưng mà đến hôm nay chú em nó được tám táp nhiều và mọc hết lông đuôi rùi thì cũng chỉ to hơn mấy em bình thường một chút thôi, còn chuyện lông mơ trên người thì cũng ko hiếm lám đâu, đệ cũng có nhưng mà bị ngoái, lộn nên đệ bán 4k cho làm chim phóng sinh rùi, hì hì

15. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    xòe gì con đấy con nào bắt lên tay nó chẳng như thế , có con xòe to đùng đến khi thay lông xong thì lại cụp vào thôi , con đấy cũng bình thừong trông nó hơi xơ xác

16. thuongmap

thuongmap Active Member

Thích đã nhận:
    6
    mình giỡn chút thôi tại vì mình mới mua 3 con đã thăng 1 em còn 2 em. em mà mình chụp hình lên rất là dạn mới mua về đã biết ăn cám rồi không cần phải tập giống như người ta nuôi rồi làm sẩy vậy đó. đuôi của nó hôm nay còn xòe bự hơn hôm bữa mình chụp hình nữa

17. QuangDut

QuangDut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Khuyên của bác làm em thèm wá nó đẹp thật đóa ......có tương lai ... có tương lai

18. chich_bong

chich_bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Con chim nào mộc tinh chưa vào cám và yếu yếu thì thường xòe đuôi như vậy , những em như thế rất dễ ra đi cùng tổ tiên .

19. thanhtunghp

thanhtunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    con đấy đang yếu vơi lại đuôi vẫn đang mọc lên trưa thu vào thôi .bác xem lại đi

20. ky_ky

ky_ky Member

Thích đã nhận:
    8
    mình cũng nghĩ em nó đang yếu nên bù,xòe vậy thôi đến khi khỏe ,tóp lại như bình thường.đây là theo kinh nghiệm của mình có gì ko phải xin lượng thứ nhé...
    Sau này kết quả như thế nào bạn cũng thông báo để anh em mở rộng thêm tầm hiểu biết nhé.xin cám ơn....

Last edited by a moderator: 3/9/08