chu kỳ đẻ của cá mái

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi ngoc01, 28/4/07.

1. ngoc01

ngoc01 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    0
    mình mới mua 1 con cá mái , ông chủ bán cá nói nó đẻ được 2 lần rồi , sao mình nuôi gần 2 tháng rồi mà nó vẫn chưa thấy dấu hiệu muốn đẻ nữa (nó cỡ 3 ngón) . vậy cho mình hỏi chu kỳ giữa 2 lần đẻ trứng là bao lâu . Ai biết chỉ dùm cám ơn nhiều

2. HIEULAHAN

HIEULAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    em cũng có môt em cá mái tới 3 tháng rồi mà chả đẻ.Em nghe nguoi ta nói là khi đẻ xong thì cách một tháng là đẻ tiếp.

3. HIEULAHAN

HIEULAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    thoi gian cá đẻ

cá cỡ 1 tháng sau khi đẻ là lại đẻ tiếp tiếp đấy.Mình cho cá đẻ nhưng một tháng sau thì bầy con lúc nhúc nên chẳng còn chổ mà cho đẻ nửa ...:

4. tangtuanloc

tangtuanloc Active Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm mình cũng có thắc mắc dấu hiệu của cá mái muốn đẻ có ai bít thì chỉ giúp , ngoài bụng bư ra còn phần dưới cũa nó ra làm sao thì nó mới bắt đầu đẻ thế

5. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    To: Ngoc01:
    Cá của bạn gặp phải 1 trong 2 vấn đề:
    Thứ 1: Bạn đã mua lầm cá trống.
    thứ 2: Cá của bạn là dạng cá vòi nhọn và nhỏ nên rất khó đẻ có những con đến 1 năm mới đẻ 1 lần đấy.
    Lời khuyên:Cá mái thì chỉ nên cho ăn cá chép thôi vì ăn cá chép thì rất mau có trứng và trứng rất tốt.
    To: tangtuanloc: Câm1i khi gần đẻ thì vòi sinh dục sẽ lòi ra dài và to và sẽ có màu hồng.Ngoài ra nó sẽ cạp xuống hồ(Gọi là cạp ổ) và cá sẽ lắc mình và rà xuống đáy hồ đó là dấu hiệu gần đẻ của cá mái.

6. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mái mà không đẻ thì 2 nguyên nhân bác gì ơi:
    thứ nhất là con này chưa đẻ lần nào, có nghĩa là bác bị dụ rồi
    thứ hai là con mái bị cho ăn thuốc kích thích đẻ, giống mấy cây kiểng người ta cho thuốc kích thích làm cho cây ra hoa thật nhiều để bán có lợi làm cây đuối sức lần sau không ra hoa nổi hoặc có ra cũng lèo tèo vài bông

7. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có rất nhiều trường hợp cá không đẻ, mình còn biết vài con mái đẻ được hai lần mà người nuôi nuôi hơn 2 tháng vẫn không thấy đẻ lần thứ 3.

8. kimcuongxanh

kimcuongxanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    các anh ơi em thấy thế này nè, cá mái có trứng mới đẻ còn không có thì không đẻ, anh HR2007 nói đúng, hiện giờ ảnh đang hướng dẫn em kỹ thuật ép, mà cá em trước đây em chờ hoài mà nó cứ như thế mà mái hẳn hoi, em mạnh dạn laọi bỏ mua con nào đã xả trứng từ 1 tới 2 lần ý, hơi mắc một chút mà về chừng một hai tháng sau nó tiếp tục đẻ nữa vui lắm

9. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    bạn Ngoc001 ơi!
    có lẽ bạn bị ông bán cá lừa gòi! ổng nói vậy để bán được cá!
    bạn nên tìm con mái khác đã xả trứng rồi (của anh em trên 4r) cho chắc ăn bạn nhé!
    chúc bạn tìm được con mái như ý!