Chữ ký_Phong Cách_Kinh Nghiệm và Mơ Ước !

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi phutancamau, 4/2/11.

1. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    Nếu đc cho phép em xin mở tiêu đề này bàn luận về chữ ký của các thành viên box Cu gáy, có thể mỗi tuần chúng ta bình phẩm về 1 chữ ký chẳng hạn......Tại vì sao em có ý nghĩ này , là vì thấy chữ ký của Bác Tho_Ren quá hay " Mùa mưa chơi Thổ, Mùa khô chơi Đồng", có thể nói đây là kinh nghiệm đầy " xương máu" của Bác ấy, rất thâm thúy và sâu xa có thể đây là một sự tiến bộ vượt bậc của Bác ấy, mà lâu nay chưa có ai trình bày, hôm nay đc Bác ấy lấy làm chữ ký cho mình. Vậy xin kính mời Bác Tho_Ren lên trình bày về chữ ký của mình và sau đó mời các thành viên trao đổi. Kính mời Bác!

Last edited: 4/2/11
  2. Anvt

Anvt Active Member

Thích đã nhận:
    233
    Đầu tiên mong bác phutancamau bình về chữ kí mình trước đi chứ ạ....
    Thân !

son_mecugay, duyduc, NAMNHI and 5 others like this.
  3. phutancamau

Thích đã nhận:
    4,648
    Dạ, ý của em là chữ ký có liên quan tới vấn đề Cu Gáy, chữ ký của em để cuối cùng đí, tại em thấy chữ ký Bác Tho_ren quá hay mà có liên quan đến kinh nghiệm chơi Cu, đó cũng là 1 kinh nghiệm quý báo, cho nên em muốn để Bác Tho_Ren lên tiếng trước ạ! Những chữ ký hay mình nói trước đi he Bác. Kính!

bdbird, son_mecugay, duyduc and 3 others like this.
  4. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Em làm phát khai trương vậy.

" Mỗi buổi sớm khi bình minh vừa hé sáng
    Tôi lại rong ruổi theo tìm những cánh chim "

Như Chủ đề của bác Phutancamau " Chữ ký Phong cách - Kinh nghiệm - Mơ ước ". Chữ ký của em không chứa đựng phong cách và cũng chẳng bao hàm kinh nghiệm gì cả mà chỉ có mỗi ước mơ cá nhân thôi. Ước mơ của em nhỏ lắm ạ, cứ ngày nào trời nắng đẹp được lên rừng là em mãn nguyện lắm rồi. Hí hí.

5. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    hehehe...cái ông này mê mẩn có chim cu lắm rồi, chắc ngấm vào xương tủy rồi ...sửa nick lại là người-nhớn-mê-chim đi chú Bảo ơi...hehehe
    ....khai lụp Bình Thuận sao không up lên cho AE chiêm ngưỡng, định đóng cửa chơi một mình sao...???hehehe

Last edited: 9/2/11
    bdbird, son_mecugay, duyduc and 10 others like this.
  6. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Chuyến khai lụp Bình Thuận em sẽ post trong Topic của bác Râu nhanh thôi mà. Sẵn tiện sao cụ không giải thích luôn ý nghĩa của cái chữ ký " Đông dzui " ấy đi nhỉ ! Hí hí.

7. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Chú Bảo này intelligent thiệt...zậy mà anh chưa nghĩ ra..hehe...heheeeeeeeee...phiền chú giải thích giùm AE hén
    hehe...

8. phutancamau

Thích đã nhận:
    4,648
    Hi vọng khi tất cả thành viên đọc topic này hãy nói về chữ ký của mình, đặc biệt những chữ ký có liên quan đến kinh nghiệm như " mùa khô chơi thổ......." rất hay, em thấy chữ ký đó mà nảy sinh ra topic này. Đến giờ chưa đc nghe hết ý về câu nói đó cũng còn ấm ức......Kính! Chữ ký em đơn giản nhất, trong đời sống hằng ngày cũng như cuộc chơi cố gắng dẹp bỏ : Tham lam, sân giận, quá si mê mà làm mất sáng suốt.....đó của là lời răn dạy cho bản thân em....vậy thôi.....hiiiii.....Kính!

9. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    He he!
    Nhân nói chuyện chữ ký, có thời tôi lấy chữ ký là một câu thơ của cụ Nguyễn Khuyến thì phải: " Được thua hơn kém lưng hồ rượu/ Hay dở khen chê một trận cười" chơi chim gáy rồi viết bài trong diễn đàn cũng vậy cũng là một trong "tứ ngu" mà!
    Và chợt nhận ra rằng hình như: "Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ. Người khôn người tìm chốn lao xao" vì thế nên nhiều bác mới lần lượt không hoặc ít viết bài trong diễn đàn nữa thì phải, nhớ lắm thì vào xem tý thôi vậy! Ôi tiếc thay!

cuckoo_bg, bdbird, lepa and 16 others like this.
  10. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Lâu lắm rồi mà không ai giải nỗi ấm ức của bác phutancamau à? Vậy tôi giải thích thế này không biết có đúng không và có giải được nỗi ấm ức bấy lâu nay của bác không nhé. Chim giọng thổ thì được biết đến với tính bền bỉ, lỳ lợm và trầm tĩnh không vội vàng, còn chim giọng đồng thì nóng tính, chơi nhanh, mùa mưa thì lạnh làm giảm nhiệt độ và giảm độ máu lửa của con mồi giọng đồng vì thế mới có câu " mùa mưa chay chơi thổ, mùa khô chơi đồng" chăng? Mà cũng chính vì tính bền bỉ của con chim giọng thổ mà người chơi chim gáy chọn để chơi vào mùa mưa. Nếu chỉ dựa vào câu trên mà chon chim mồi thì những con giọng son (kim) chơi vào mùa nào? Hay là chơi tất cả các mùa??? :applause:

11. vuly

vuly Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    1,182
    chữ ký của em không phức tạp như các cụ nó là nghề của em đấy vì em bán vé máy bay mà.....................

son_mecugay thích bài này.
  12. chimcugocong

chimcugocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,379
    À chào các bác!
    Chữ kí của mình chính là khuôn khổ để bắt buộc mình sống trong đó,mình chẳng dám đặt môt mục tiêu gì cao xa cả,chỉ cố gắng theo khuôn khổ ấy mà sống trong đời này vậy!