chú này sử sao đây các bác!!??

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hoa020032, 12/3/06.

1. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chú khỉ này em nuôi được chừng 6 tháng rồi to khoảng gần 4 ngón tay rồi nhưng đầu lên yếu wa!! em cưng như trứng mỏng nhưng mãi mà đầu ko lên nổi, các bác cho em ý kiến đi, nó lớn vậ rồi liệu co lên nữa ko vậy?? bá nào co kinh nghiệm chỉ dùm em, hoặc em nuôi tiếp...hoặc em tiễn nó đi luôn cho rùi... măc dù em cưng nó lắm nhưng no để em chờ dài cổ rồi nè, nó làm biếng ăn lắm, có cách nào hay thuốc gì cho nó an nhiều ko vậy các bác????!!

2. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá bác cũng đẹp rồi đó bác . Nếu cá ăn yếu quá thì thử bỏ đói mấy ngày xem sao .

3. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cá bác giống cá tui y chang hà.Có điều cá tui mới nuôi ba tháng thui,cũng to lắm, cỡ của bác trở lên đó.Do tui cho ăn thoải mái luôn mà nó lại chịu ăn mới chết chứ.Tốn tiền với nó quá mà không thấy lên nữa,cũng cố hy vọng nuôi thêm mấy tháng nữa xem sao

4. hoa020032

Thích đã nhận:
    0
    thấy chưa!! bác mới có 3 tháng thôi, em tới 6 tháng rồi, luc nhỏ bang ngón tay cái em mua 250k em cưng nó lắm vậy mà..........

5. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em đừng lo...giống khỉ nó như vậy đó..ko phải giống như mấy loại king ,hay châu nhú đầu đâu..Đến 1 lúc nào đó nó sẽ to đầu liền ah...rất nhanh trong vòng 1 tuần lễ thôi.Mình đã thấy 4-5 con như vậy rồi...mới ko thấy nó có đầu...1 tuần sau nhìn lại thì đầu nó to như trái chanh rồi.

6. bongbongca

bongbongca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Khỉ mà...lí lắc và cà chớn lắm bạn ơi..//giờ mới biết tại sao người ta đặt tên nó là Khỉ ///:)
    hehe....nếu bạn thấy sự kiên nhẫn ko còn nữa..thì chuyển hộ khẩu nó qua nhà mình nè...mình sẵn sàng giúp bạn "phụng dưỡng" Chú khỉ này...<<cũng cưng nó ko thua bạn đâu>>:)

7. hoa020032

Thích đã nhận:
    0
    hôm qua đọc bài của bác batuocbongdem, mình lại co hy vọng trở lại rồi, với lại con cua bạn mình cũng lên le lắm, chỉ chừng 10 ngày thôi. bạn cho mình nuôi hy vọng 2 hay 3 tuần nữa nhé, nếu nó còn cà chớn mình chuyển cho bạn luôn ,... bạn chúc mình may mắn đi hihii

8. hathaibinh

hathaibinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con khỉ ở nhà của em cũng vậy mấy bữa nay tự nhiên trắng ra chiều thì đỏ lên, dầu xẹp mất tiêu. bữa thì quậy tưng tưng, bữa thì đâm đầu vô máy lọc trốn. em đâu có phá hồ gì đâu, mà nó cứ thích thì đỏ, lên đầu, không thích thì cứ thế...thôi kệ nó vậy, cưng lắm nhiều khi nó sinh tật chắc bữa nào cho nó đi đày ở ngoài hồ xi măng nó mới bớt cà chớn.

9. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng là khỉ cũng lí lắc nhỉ . Sáng khác chiều khác mà . Mình chúc hoa020032 trong vòng 1 tuần sẽ lên đầu nhé . Nếu bạn hết kiên nhẫn thì hãy chuyển hộ khẩu qua nhà mình b-( b-( , mình sẵn sáng mua hồ 1m cho nó . Hihihi :D

10. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Được lời như mở tấm lòng,con khỉ của em củng y như thế,sáng đỏ chiểu trắng,có khi đen đen nửa,thêm một chút hy vọng,cám ơn các chiến hữu nhiều nhe

11. babylove

babylove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em thì bác nên bỏ đói nó mấy ngày rồi cho ăn lại đi, nên thực hiện lại chế độ dinh dưỡng cho nó. Cho nó ăn tép con và cá ròng ròng đó.

12. bongbongca

bongbongca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Sao các bác cứ tranh giành với em hoài thế...Em đòi chuyển hộ khẩu nó qua nhà em thì các bác cũng tham gia nữa...thế thì "em" sẽ chuyển HK về đâu :(..hehhehe...
    @bác Hoa yên tâm ghê luôn kìa...ko lo sau này có ruồng bỏ "bé yêu" cũng ko phải ấy náy nữa há...<<quá trời người đăng ký đón "ẽm" dzìa dinh .:) >>

13. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo như mình biết thì hiện thời ko biết nguồn nước hay khí hậu ko thích hợp...nhiều con khỉ đã xuống sắc và sẹp đầu.Nó ko còn đỏ tươi như trước mà đỏ sậm đen...mặc dù 1-2 tuần trước mình đi đến đâu cũng thấy khỉ đẹp hết.Đó là theo quan sát của mình với 6-7 con khỉ mới đưa ra kết luận.có gì ko phải thì bỏ qua nha.

14. hoa020032

Thích đã nhận:
    0
    thiệt ngại quá, bác bongbongca ơi nghe bác nhắn tin cho mình sao ma muốn đem cá đến nhà bác liền nè, nhưng nào giờ em có biết buôn bán gì đâu, bá nghĩ bao nhiêu thì được nhắn tin nho nhỏ cho em nghe hihihi... mà thiệt bác chưa có con nào ngon lành thiệt ha?? sao ma xui vậy?? em thấy nuôi cá ngoài việc biết cách nuôi ra con phụ thuộc nhiều vào hên xui hay sao ấy hihih..... phải vậy?? ko bác bongbongca????

15. utlangthang

utlangthang Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này của bác Hoa020032 đẹp rồi, sao phải đổi làm chi, chịu khó với nó tý đi, em mà có được một em thế này thì còn lâu em mới chuyển hộ khẩu cho nó

16. PuM

PuM New Member

Thích đã nhận:
    0
    em co' con khi? con co~ ngon' tay cai' va` con chau ma~ lai 2ngon' tay da~ len dau`, nay em muon' nuoi con khi? nao` co~ 2 hay 3 ngon' tay , pac nao` co' doi? cho em nha