Chú quạ con

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi Aothuatgia, 6/4/08.

1. Aothuatgia

Aothuatgia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    48
    Chú họa con này ko biết sống nổi qua con trăng này ko.các bác đón thử.............

Last edited by a moderator: 6/4/08
  2. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Thấy chữ Họa HCn tưởng là họa mi, ai ngờ chim khác! Hình như đây là quạ thì phải, nó còn tơ, hình như mới bay chập chững thôi! Tuổi như nó thì cần có bố mẹ ở bên để bảo vệ! Nếu như nó không được ai chăm sóc thì theo HCN nghĩ nó sẽ....sớm về vơi ông bà!

3. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Theo mình đây là con Quạ, sao lại phải đoán thử. Bạn hãy chăm sóc nó đi, khi nó tự ăn và bay được thìthar cho nó trở về quê hương của nó. Nuôi chim ta phải yêu chim bạn à!

4. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    quạ nuôi từ nhỏ thế này thả mà nó bay đi được thì hơi bị khó đấy có chim non cháu nui tất bon nó dể bảo nói chung la tuyêt vời

5. binhls

binhls Well-Known Member

Thích đã nhận:
    266
    Đây là con Quạ đen mỏ bé(để phân biệt với quạ đen mỏ to và quạ khoang)nuôi rất dễ vì nó ăn tạp cả thịt và cơm, cám v.v khi bón cho nó bạn lấy thịt sống hoặc lòng sống chấm vào thức ăn chó mèo(loại viên của nước ngoài)bón cùng dần dần nó sẽ ăn các viên này,chăm sẽ đỡ vất vả.khoãng 4-5 tháng bạn dạy nó nói như dạy yểng ấy,nó biết nói đấy.

6. cutidangyeu

cutidangyeu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Quạ là chym dữ, bạn nuôi nên để xa trẻ em nhé .

7. Aothuatgia

Thích đã nhận:
    48
    Mình nghe nhiều người nói nuôi họa nó trong(dử) nhà hay lắm không biết có đúng ko các bác.nó dử nhà như thế nào vậy các bác.mình thả ra nó đá người lạ vào nhà hay là có người lạ nó kêu lên.Các bác cùng bình luận nhé

8. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    đúng đấy.nuôi quạ từ nhỏ có thể dữ nhà,nó còn khôn hơn cả sáo nữa,hình như còn biết nói

9. nhoccan_thamlam

nhoccan_thamlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Nhiều ngươi kiêng ko nuôi bọn này. nếu pác ko kiêng thì có thể nuôi và thuần dưỡng. Sau này nó sẽ là một phần trong gia đình pác vì nó rất khôn

10. rongrose

rongrose Active Member

Thích đã nhận:
    4
    đúng đó, ngày xưa ông cố mình cũng nuôi, nge....ông nội mình kể lại thôi.
    nó giữ nhà rất khôn, giống như cún vậy...
    bạn nên đào một cái hầm nhỏ, vừa vặn với chiếc lồng, thả lồng quạ vào đó, đậy kín lại (lưu ý chừa cho nó thở với), cho ăn mới mở nắp hầm ra,cứ như vậy sau đúng 3 tháng 10 ngày( cái này nghe nội nói sao thì thuật lại y chang) thì cho lên hẳn mặt đất và dậy cho nó nói...
    chúc bạn thành công!
    p/s: thời đại này ko có xui xẻo j đâu, đặc biệt đây chỉ là quạ non thôi! em nó vô tội các bác ạ!

11. Aothuatgia

Thích đã nhận:
    48
    Tại sao lại đào hầm.nuôi bình thường ko nói được à.các bác cho ý kiến nha.

12. SaLệHà

SaLệHà Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    Tại sao lại đào hầm nuôi nó vậy hả bạn. Nếu nuôi cách ly như vậy khi cho lên mặt đất nó thấy bóng người sẽ bay mất còn gì.
    tại sao phải chôn dưới đất đúng 3 tháng 10 này. Chắc khi mang lên phải tặng em nó 1 cái hủ để đựng em nó quá.

13. Aothuatgia

Thích đã nhận:
    48
    Anh e nào biết cách huấn luyện cho chim họa biết nói xin chỉ giúp.thanks

14. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Nhìn chú quạ trông hay ghê ( mặc dù không thích lắm, và cũng chưa nuôi loại an thịt này bao giờ ) Em hỏi khí không phải bác bắt chú ta ở đâu đấy, hay mua vậy?. Con này mà nuôi được chắc là giống các chú chim săn của người Tây Á. Thả ra là bắt mồi về cho chủ, hay chí ít là cũng bay về đậu trên tay, không sợ bay mất , sứong nhỉ ?
    Đến bao mình giờ mới huấn luyện được các loại chim như Yến , hay Khuyên như thế nhỉ !! Sướng phải biết !

15. Aothuatgia

Thích đã nhận:
    48
    Con họa con nầy tôi đổi con bìm bịp nuôi hơn 2 năm đó.họ bù tôi 2trăm rưởi nửa.lúc mới mang về nhà nó ko chịu ăn nên nghĩ nó sẻ chết.tôi thức đến 1.2h đêm để đúc ép nó ăn từng trứng kiến.lúc đó nó ko chịu ăn gì hét thịt đưa vào miệng là nó lừa ra.bây giờ e nó khỏe mạnh rồi.lúc đó mà ko có trứng kiến chắc là nó chết rồi.

16. rongrose

rongrose Active Member

Thích đã nhận:
    4
    cho nó ở dưới hầm để nó quên hẳn tiếng kêu của nó đi( nge sao nói vậy), vừa dễ dạy nói vừa .....không bị xui xẻo!
    Còn mình đặt nó dưới hầm thì để khéo khéo, chứ ko phải......."chôn sống" nó đâu. một ngày dở nắp hầm vài lần để cho nó ăn và vệ sinh hầm.......
    Phân loài này nghe như mùi chả lụa đó(thơm ngon phải biết)

17. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Nó biết tiếng gì mà quên bạn , nó còn chim con mà , cần học hỏi nhiều nữa từ đây cho đến lớn ,thì mới mong biết được tiếng đồng loại của nó , chưa nói đến học nói tiếng của con người ,
    Mình chỉ nghe nói, mà chưa kiểm nghiệm , đó là đối với nhồng ( yểng) đã biết nói ,nhưng bị nói những từ ko hay (tục ) thì để làm cho nó quên đi những từ đó họ làm như bạn nói
    Còn vấn đề xui xẻo thì như bạn biết ở những nước văn minh loài quạ còn sống chung với con người , nó bay và đậu đầy trên đường phố đấy bạn , ngay ở nước cạnh ta là TQ củng vậy ,

18. Aothuatgia

Thích đã nhận:
    48
    Ai biết cách tập cho họa nói tiếng người xin chỉ giúp.có bác nào từng chứng kiến họa nói tiếng người chưa hay là nghe nói.thanks

19. tranminhy

tranminhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    con quạ non nhìn ghê quá bác ơi, đúng là loài chim của cái ác, mặt nó hung dữ quá

20. rongrose

rongrose Active Member

Thích đã nhận:
    4
    hì hì! bác này lại trông mẹt bắt hình dong rùi!tội nghịp ẻm!
    @aothuatgia:đúng là mình chưa nge quạ nó nói, chỉ nge ông nội kể lại thôi!theo mình nghĩ nó nói cũng sành lắm đó, nhìn cái miệng của nó đó, to rộng sâu....
    chắc 8 dữ lắm!