Chú Than khiển và chú lửa của mình

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi AnhHiepHP, 3/10/08.

1. AnhHiepHP

AnhHiepHP Member

Thích đã nhận:
    1
    Dây là chú Than khiển...cứ múa tay là cu cậu hót như đúng rồi
    Còn đây là em Chòe Lửa
    Có gì anh em cho ý kiến nhé !

2. thienly1q2

thienly1q2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Con than này nuôi từ than con lên phải ko bạn HIỆP.Chắc bạn ko tắm cho nó hay sao mà lông cứ xù lên vậy.Giống này phải cho tắm nhiều vào,và chịu khó phơi nắng , lông mới ôm sát mình ,chim khỏe bạn ạ.

3. ĐATSK

ĐATSK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Ý kiến của bác thienly1q2 nhận xét khá chuẩn, nhưng cũng xin góp ý thêm là em than này nếu nhìn không nhầm thì vừa mới thay lông xong . Tôi kết em than này nhất ở cái mỏ, cái mỏ mỏng thế thì lắm mồm lắm, nghe điếc tai nhưng không thủng màng nhĩ:laughing:

4. AnhHiepHP

AnhHiepHP Member

Thích đã nhận:
    1
    hihi...con này mình chăm lắm đó, nhưng biết sao nó xù ko? vì cho tay vào múa cho nó hót nên cu cậu xù lông đánh lại đấy

5. nhoc con

nhoc con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    2 em này của bạn hình như là bị thiếu nắng hay sao đó.lông bị xù ra hết trơn rùi.bạn phai phơi nắng em nó thường xuyên nha.

6. hoalo_biglong

hoalo_biglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    con than với cả con lửa nữa lông xù quá bác ạ ,bác cho em nó tắm thường xuyên nhé,lông còn bết nữa chứ ko mượt

7. hungphambte

hungphambte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Đúng như các vị đã nhận xét.Chú than tướng tạm thôi, không chuẩn lắm, chỉ được có bộ mỏ. chú lửa thì đuôi hơi ngắn (mới thay lông chăng ?) Chịu khó phơi nắng và tẩm bổ thêm vào, hình như hai chú chưa căng lửa thì phải.

8. alotrachanh

alotrachanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chim người ta sung,xù lông vậy mà thiếu nắng gì hả các bác,lông chim mượt mà mướt chứng tỏ chủ chim là người nuôi chim rất kỷ

9. quankiet

quankiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    Chim lông xù như cục bông, nhìn thích thật ^^. Có vẻ lông chim chưa ôm sát lắm.(chắc chưa sung, nếu chủ chim đang dùng tay chọc nó thì ko nói làm gì). Chim con chắc mới thay lông xong.Nhìn chim bãn mình nhớ chim ình ngày trước.Lúc trước mình cũng có 1 con, cũng đá tay , sung lắm, giơ tay lên là nó bay tới mún đá liền, nghe huýt gió lại hót lại ngay( nhưng phải là tiếng huýt của thằng bạn nó mới phản ứng vậy mới ác chứ, còn của ai khác thì ko, chắc thằng đó bị chim ghét). Sau này nuôi thả, ai ngờ có ngày nó bay vơ nồi nuớc sôi tiêu lun, chán chết. CHim nuôi từ nhỏ lên thường có cảm tình lắm, cố gang nuôi cho tốt nghen bạn ^^