Chủ và Cá đều độc thân !

Thảo luận trong 'Cá chọi , cá đá - Bettas của thành viên' bắt đầu bởi Ca con, 22/6/10.

1. Ca con

Ca con Well-Known Member

Thích đã nhận:
    35
    Mình mới mua 1 em "Nữa Vầng Trăng" ở chỗ a Dũng (Ngã 4 Hàng Xanh) giá 20k em nó còn nhỏ nhưng được cái lanh lợi cũng mừng. Anh Dũng nói nên nuôi cá nhỏ sau 1,5 tháng nó bung ra nhìn đẹp lắm hy vọng là như vậy. Mình độc thân (cá cũng chỉ nuôi 1 em nên nó cũng độc thân như mình) nuôi chơi cho đỡ buồn ấy mà (vì chưa có bạn gái :laughing:), có nó cũng vui, mình cho em nó xơi trùn chỉ 2 ngày cho ăn 1 lần (chưa có kinh nghiệm hehe). Mong anh em chỉ giáo.:D

galongan and vietto like this.
  2. lia_thia_rong

lia_thia_rong Member

Thích đã nhận:
    2
    chúc mừng bạn,,,,,,,nhưng theo mình thì bạn nên kiếm thêm 1 e nữa để cho 2 e còn kè nhau thì mới xung

3. MPHI

MPHI Member

Thích đã nhận:
    0
    Thêm 1 e nữa đi bạn, vi cá chọi có 1 mình k đẹp và cũng k sung đâu....nếu để lâu k cho kè vói cá khác nó sẽ bị dính đuôi đó....... mình có 20 e rồi mà còn muốn thêm nà.....

4. kakatimtieumuoi

kakatimtieumuoi Member

Thích đã nhận:
    0
    muốn nhân giống thì pải kiếm thêm một em nứa về cho vui nhà vui cứa

5. SmallDragon

SmallDragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    Mua thêm mấy con nữa cho chúng kình nhau cho vui, hoặc 1 vài em mái cho chúng thủ thỉ sớm hôm. Biết đâu khi cá có cặp chủ nhân có đôi thì sao?

6. Plakat_Betta

Plakat_Betta New Member

Thích đã nhận:
    2
    trùng chỉ 1 ngày ăn 3 cử 1 cử = hột đâu xanh . Phải giữ trùn trĩ luôn đỏ tươi thay nước cho trùn từ 3-6 lần/ngày

7. Đức Quậy

Đức Quậy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    bạn nên mua thêm cá để cho chúng kè với nhau.cá betta không được kè thường xuyên thì sẽ không đẹp