Chú ý! Khẩn cấp ....Rất cần sự giúp đỡ của AE Bắc, Trung, Nam.

Thảo luận trong 'Sinh hoạt cộng đồng Gia cầm' bắt đầu bởi nam-hoabinh, 20/10/13.

1. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    THƯA ADMIN VÀ MOD , VẪN BIẾT LÀ LẠC ĐỀ NHƯNG MONG ADMIN VÀ CÁC MOD CHO TOPIC NÀY MẤY HÔM THÔI Ạ
    (trích bài viết của HIEU CAREM)

Vào lúc 12h trưa .ngày 19/10. có người gọi cho em để đến nhà em mua hàng như đã hẹn, bọn chúng đi xe tải 2,5t ,dáng người gầy gầy,nhỏ nhỏ ,đen đen và răng hô. biển số xe 60..,sau khj đến nhà em thì em lấy nước ra mời bọn nó ngồi uống và hút thuốc. Giá cả thì đã thoả thuận xong từ trước đó Thợ nhà em bắt đầu chất hàng lên xe cho bọn nó. Ngồi được khoảng 20 phút bàn tán về công việc, thì thằng mua hàng ngỏ ý "anh cho em mượn xe máy chạy ra chợ ăn cơm tí xíu em về, sáng giờ công việc nhiều quá em chưa đc hột cơm nào vào bụng,đói quá" thấy bọn chúng nói chuyện khá lịch sự và nhỏ nhẹ với lại đi xe tải và đang chất hàng tại nhà em...nên em không hề nghi ngờ gì và đồng ý cho nó mượn. khoảng 20p, nửa tiếng rồi 1 tiếng sau khi hàng đã chất lên xe xong vẫn k thấy bọn nó qoay lại nên nghĩ là bọn này đi uống cafe hay lạc đường gì đó,gọi điện thoại hoài thì k bắt máy rồi nó tắt nguồn luôn. Khoảng thêm 20p sau thì em thấy thằng tài xế xe tải đi bộ về. Em liền hỏi nó. Nó bảo "đâng ngồi ăn cơm thì thằng kia nói là ngồi đợi nó tí. Nó chạy ra ngân hàng rút tiền để trả tiền hàng cho em rồi nó quay lại ngay. Nhưng ngồi hoài không thấy thằng kia đâu hết thì nó mới đi bộ về đây" và em quyết định giữ tên tài xế lại rồi gọi công an vào giải quyết ..tên tài xế khai là k biết người kia,vì nó là tài xế chở thuê theo lệnh của chủ xe với thằng mua hàng chứ nó k biết gì.ôi giời ơi!!! Lúc này thí em biết là mình bị lửa mất xe rồi . cuối cùng chủ xe chiếc xe tải lên cũng nói là k biết thằng đó đâu hết ,sáng hôm đó thằng lừa đảo đến nhà và hẹn chở hàng dùm nó thôi, đến trưa thì nó quay lại nên chủ xe mới sai tài xế ( là tên ngồi tại quán cơm) đi cùng với tên lừa đảo..... đấu tranh 12h đồng hồ tại công an xã rồi giải lên công an huyện cuối cùng công an cũng bó tay thả luôn tên còn lại và trả luôn chiếc xe tải cho thằng chủ xe...thế là mình biết mình mất trắng chiếc sirius rồi..ngậm ngùi cay cú mà không làm gì đc. Nó lừa em ngay trước mặt mà em không hề hay biết. Xe em mới mua lại của người bạn với giá 13tr. Để đi lại công việc và là chiến mã của em để chở anh ticua và các anh em đến chơi trong mùa gà này. Chưa đi đc bao nhiêu thì đã bị chúng nó lừa mất tôi rồi. Nếu có ai thấy xe em ở đâu xin anh em giữ người đang điều khiển chiếc xe lại và giao cơ quan công an rồi báo cho em biết. Em sẽ hậu tạ cho ai có công giúp em tìm lài đc chiếc xe bằng một em mồi chiến nhất của em và một chầu thật hoành tráng!!!
    Xe em hiệu sirius. Màu xám tro ,date 2010. Bs 60B3-003.39.chỉ có kiếng bên trái. Số khung và số máy mai em sẽ cập nhật cho bác bác biết. Đt em: 0989210053 em tên Hiếu.
    ......
    trong tình thế đang rối... xin mọi người có lưu thông đi lại trên những con đường cố gắng để ý xe sirius có cái biển số đấy giúp Hiếu với .... thấy thì vui lòng báo cho Công an nơi gần nhất........
    mọi người có cao kiến gì hay vui lòng góp ý thêm ?

thay mặt HIẾU xin cám ơn mọi người

Last edited: 20/10/13
  2. nhatnhumuoi

nhatnhumuoi Active Member

Thích đã nhận:
    26
    hix tội bác quá....e ở rất xa chổ bác nên không thể jup bác dc gì.....xin chia buồn cùng bác,trên đời nhiều cái bất công quá

vuongthanhthong and Hieu Ca Rem like this.
  3. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    của đi thay người nam ạ. khó mà tìm đc lại.xin chia buồn cùng bạn

4. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    Tình hình bi đát lại còn bi đát hơn. Sáng nay như đã hẹn. Em cùng nguyenktcn đi thử vài kèo gà tại một địa điểm mới.3h45 đồng hồ báo thức reo và lật đật bò dậy lên đường. Do không còn xe nhưng lòng đam mê cứ thôi thúc nên 2anh em quyết định lên đường cùng với con trâu già (xe cub 50 cà tàng). Đi hơn 40km cuối cùng cũng đến điểm đánh.đi lòng vòng Cho gà ra gáy thử ở nhiều chỗ nhưng chẳng thấy em rừng nào đáp trả. Đến khoảng 8h 2 anh em đang ngồi nói chuyện với 1 ông người đông bào( ông này bị mây mây nên nói chuyện với ổng vui lắm. Ổng còn giả tiếng gà rừng gáy cho bọn em nghe nữa) thì bỗng nhiên em nghe có một tiếng gr gáy ngay trên ngọn đồi sau vườn nhà ổng. 2 anh em cấp tốc bao lô trên vai và leo đồi. Khi lên đến đỉnh đồi thì 2 anh em kiếm chỗ cắm giò. Đang loay hoay thì bỗng nhiên ôi thôi. Con gr nó đang đứng ngay trươc mặt mình rồi. Thấy em nó bay một phát sang quả đồi bên cạnh. Nhưng thôi kệ. Vẫn quyết định cắm giò và 5p sau đã bầy binh bố trận xong. Cắm gà ra rồi 2 thằng đi núp. Đc khoảng 10sau em thấy con gà em bắt đầu có dấu hiệu lạ. Cứ như nó nhìn thấy con gì đó và cứ ngóng dài cổ ra.em nhìn lên trời thì thấy có một con chim ó đang chao lượn. Em chẳng thèm quan tâm. Nhìn sang đồi đối diện thì thấy rõ con gà rừng đang thẳng tiến về gà mồi và khuất dần dưới sườn đồi. Trong đầu đang mừng thầm rằng hôm nay lại có bài viết mới cho a e xem nữa rồi thì bỗng nhiên một cái vù. Nhanh như một tia chớp. Công nhận khủng khiếp và không tin vào mắt mình đc nữa. Không gian đang yên tĩnh bỗng bị phá vỡ bởi tiếng la quang quác của con gà mồi của em và nó đã nằm gọn trong bộ móng sắc nhọn của con ó.con này to gấp đôi con trong clip của mấy anh malaysia luôn. Ôi thôi chết rồi lượm ơi.không kịp phản ứng gì vì sự việc diễn ra quá nhanh. Em liền bung bồ chạy ra thì nó bay lên và quắp theo con mồi của em. Nhưng do gà mồi có dây và chân cắm nên nó không thể tha đi đc. Thay vào đó là những vết xé trên thân con gà (trông như giải phẫu). Máu me tè le.lông lá tứ tung. Ôm con gà trên tay mà lòng cay cú. Ngồi ôm con gà một lúc em mới lấy lại đc bình tĩnh và nhổ giò đi về. Vậy là con mồi chiến nhất của em có lẽ từ nay trở đi chỉ còn là gà kiểng. Không thể chinh chiến cùng em đc nữa rồi.
    Ôi thôi sao em ăn phải cái gì mà dạo này gặp toàn chuyện xui là xui. Giá như lúc đó biết nhanh tri một tí thì em đã có clip cho anh em xem rồi. Nhưng nếu biết trước thì e cũng chẳng mong điều đó xảy ra. Chắc thôi tuần sau em đi nhập viện luôn cho xong. Số đen như con mèo hen. Đôi dòng tâm sự!!!

5. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Hây za,Thông Gia làm AKay giật cả mình à.Đọc cái tiêu đề cứ tưởng trời sập(Bà Thông Gia đánh),AKay định comment hú Ông xuống đây lánh hạn vài buổi,hóa ra là chuyện này.

6. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Cũng may là nó không tha được con gà mồi đi nếu nó mà tha đi thì lúc đó chỉ có đứng nhìn nó càm gà mồi bay trên không thôi, dù sao cũng chia buồn cùng em, về cố gắng chăm sóc cho chú nó mau lành vết thương biết đâu nó lại lấy lại phong độ như ngày nào.

Hieu Ca Rem thích bài này.
  7. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    dù con mồi ko chết những cũng xem như là bỏ đi ( 90% là con mồi bể rừng luôn ). Thôi thì Hiếu cũng còn 2 e mồi dự bị, xem như bỏ công tập lại từ đầu.

Hieu Ca Rem and vuongthanhthong like this.
  8. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    E nghỉ nếu lúc đó hiếu bẩy ngoài trống thì con gà mồi đó chắt còn sài được đó còn nằm trong rậm thì bó tay

9. voquangnhuong

voquangnhuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    100
    xin chia buồn cùng Hieu Ca Rem, xem đó là bài học kinh nghiệm cho tất cả các a e khi đi bẫy gà.

10. trihuynh

trihuynh Guest

Chia buồn cùng cháu Hiếu! Năm nay cháu bị sao Thái Bạch chiếu hay sao mà xui quá vậy? Thôi thì xe mất đi vẫn còn nhiều cơ hội sắm lại xe khác, gà bị bể từ từ dạy lại gà mồi khác.Sức khỏe là quan trọng nhất cháu à. Chúc cháu luôn khỏe mạnh và lạc quan.

11. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    trước tiên xin gửi lời cảm ơn tất cả anh em và chú trihuyng đã có lời đông viên, thôi thì chịu vậy chứ gì biết làm sao đc, em đang ngủ nhưng nghe em nó gáy phát là giật mình dậy và lên diẽn đàn ngay, mong cho em nó sẽ lấy lại đc phong độ như ngày nào

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:43 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:35 AM ----------

lúc đó em đánh sát mép vườn điều già và cho mồi đứng trên một gò mối cao, có lẽ vì thế nên con chim trông thấy và vì đứng trên gò mối nên con gà em rất dễ bị tấn công,mà chẳng hiễu sao giò em cắm xung quanh con gà bị bung hết nhưng không dính con chim, em mà bắt đc nó em về phanh thây nhồi bông cho bõ tức

vuongthanhthong and nam-hoabinh like this.
  12. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    ......
    Công nhận Hiếu Đen đủi thật .... nhưng thường người ta nói sau cái rủi sẽ gặp nhiều may mắn ..... hiện tại bây giờ là lấy sức khỏe tinh thần tốt để phẫu thuật thành công có sức khỏe tốt đã em ........
    còn về gà mồi chắc cũng không quá khó như ở Miền bắc ....
    tới mùa ra anh anh em mình phấn đấu kiếm con ECITER. hihi

Hieu Ca Rem and vuongthanhthong like this.
  13. Hòa Bình

Hòa Bình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    chia bùn cùng bác nhé. lâu lâu mới vào d đ thấy hoàn cảnh bác mà sao khổ quá

nam-hoabinh and Hieu Ca Rem like this.
  14. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    chia buồn với a. tình hình này là đả có trên ( giây phut cảnh giác ). thôi chia buồn với a.

15. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Chia buồn cùng Hiếu nha.Mọi người nói đúng đó Em.Theo Anh thì chờ chúng nó sửa đèm đẹp rồi hẵng lấy lại 1 thể,chúc Em luôn lạc quan yêu đời...

16. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Xin chi buồn cùng chú Hiếu, của đi thay người mà Hiếu ơi, xem như mình làm việc thiện đi bố thí cho chúng đi em à, còn người là còn tất cả hãy vượt qua biết đâu mùa này bẩy nhiều em bổi là có thể tậu được xem mới ngon hơn

17. nhuuyen

nhuuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    368
    Bác ở Hòa Bình đầu số cũng 60 à ???..................

18. thaidinhdung

thaidinhdung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    261
    không phải đâu anh. anh hiếu ở miền nam mà đây là topic anh namhoabinh mở để ae cảnh giác.
    xin chia buồn cùng anh Hiếu!!! chúc anh và em mồi mau hồi phục sức khỏe...........

19. nam-hoabinh

Thích đã nhận:
    1,430
    biết đâu vẫn còn hi vọng nhỏ nhoi ..... trong số anh em trên diễn đàn đi dạo hay đi chơi uống càfê vô tình nhìn thấy sirius. Màu xám tro ,date 2010. Bs 60B3-003.39. .....
    mà chắc đến giờ này đã bị thay đít ..độ chế lung tung rồi >>>> cái bọn này bắt được cứ phải trói chần chuồng đưa lên rừng cho muôi nó thiêu ...

20. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    Hehe. Thôi kệ. Mất rồi thì thôi anh nam ah. Nhưng nếu em mà bắt đc thì em bắt thằng đó phải cõng em mỗi khi leo đồi đi bẫy gà là ok rồi. Hihi

vuongthanhthong thích bài này.