Chú Ý!!!! nguy hiểm tiềm ẩn bà con chú ý

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi FISHER-MAN, 20/6/08.

1. FISHER-MAN

FISHER-MAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,241
    Chuyện hy hữu đã xãy ra với hai hồ cá của mình sự việc như sau:
    - Ngày 14/06/2008 phải di zơì hồ và tất cả các em la hán lớn nhỏ ra khỏi nhà vì có chuyện buồn.
    - Tất cả các em đều được vận chuyển một cách gọn gàng nhanh lẹ không ảnh hưởng sức khoẻ.
    - "Tiêu một hồ"- An cư tại nơi ở mới được một ngày (15/06/2008) thì hung tin báo tới một hồ bị bể đáy. (nguyên nhân được thông báo lại như sau: do em la hán của mình nhả ngọc phun châu làm bể hồ "Khó tin nhưng có thật hay không thì không biết" vì trong hồ mình bỏ san hô nó vẫn thường phun châu nhả ngọc như vậy mà.
    - "Tiêu hồ hai" Ngày 16/06/2008 lại nhận được hung tin hồ thứ 2 tiếp tục bể đáy nguyên nhân "u như kỹ".
    - Các bác có tin được trong hai ngày tiêu hai hồ các vì nguyên nhân như vậy không, đây là câu chuyện cảnh giác và cũng để tham khảo ý kiến các bác xem tui có thể tiếp tục sữ dụng san hô chung với hồ cá la hán hay không. Rất mong tin các bác. thanks~X(

2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Là do kê hồ không đều, có thể mút kê đáy hồ lún từ từ và không đều nên xảy ra tình trạng như vậy.

3. FISHER-MAN

FISHER-MAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,241
    THiệt vậy hả bác, thanks bác nhiều lắm đây cũng là kinh nghiệm nhớ đơì, vì khi để hồ lên kệ em nhờ thằng em nó kê dùm còn em thì lo vận chuyển cá, vội nên không chú ý nó kê hồ ra sao, dể em về kiểm tra lại hiện trường (thằng này nó bị thiếu muối iôt bác ah)

4. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    đúng vậy do hồ kê không đều đó!!!mình mới bị bể 2 hồ cũng như vậy!!!có gì đâu bạn ơi!!!!

5. sampham

sampham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình cũng từng bị giống vậy rồi, nguyên nhân do khi đặt lại hồ lên kệ mình không để ý lấy những đồ còn sót trên thành kệ làm cho hồ ki đặt vào bị kênh.nhưng do có lớp mút bên trên nên hồ không nứt đáy liền mà phải sang ngày hôm sau mới nứt đáy...mình mua silicon dán lại, giờ thì vẫn xài tốt

6. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Khi chuyển hồ thì nên xài mút mới.
    Kê hồ lên xong cho khoảng 1 tấc nước vào hồ, xem 4 góc coi độ cân bằng nước như thế nào đã, rung thử coi có chân thấp chân cao không rồi mới thêm nước vào, vội vào nước khi nó chưa cân bằng thì áp suất nén chổ nào nhiều thì chổ đó tức vỡ thôi. Rút kinh nghiệm bạn nhé, có điều rút kinh nghiệm bằng 2 hồ thì hơi bị...hao.

7. TRAN TAN TAI

TRAN TAN TAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Hay có thể đáy hồ mỏng quá nên khi nó thả ngọc từ trên cao xuống làm lực tác động mạnh vào đáy làm cho nức và bể hồ.

8. Van Vu

Van Vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Nhà mình không luc nào yên tỉnh,con cá cứ ngậm sỏi (lớn hơn ngón tay cái)bơi lên mặt nước rồi phun phèo phèo có sao đâu.

9. Mc ADAM

Mc ADAM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bro chắc chắn là kê hồ ko đều rồi. Chú ý mấy tấm mút ở dưới, hoặc coi lại cái kệ xem có bị gì ko!