Chưa biết nhiều về cá mong các đàn anh chỉ giáo

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi bocapsamac, 11/7/07.

1. bocapsamac

bocapsamac Member

Thích đã nhận:
    0
    Help and Help em xin hỏi môt chút có được không ạ

Em moi chỉ nuoi rùa nhưng khi vào siên dàn thì đã trở lên thích nuôi cá nhưng không biết nuôi loai nào là thích hợp và đẹp nên có một vài điều muốn hỏi mong được chỉ giáo thêm. Em muốn hỏi là cá LA HÁN giá thành bây giờ bao nhiêu vạy vì em thấy họ nói nhiều về con nay lém và khi mua cá LA HÁN lên chọn như thế nao thì đuợc cá đẹp.Và các anh nhắc giùm têm một số loai co giá thành rẻ dể em có thể mua dược.Thank you;) ;) ;)

Em mơi chi tham gia diễn đàn mới đây và em có một số điều rất muốn hỏi các bậc tiền bối đi trước:
    -Các bác hay viet 150k,200k,20k.... thế đấy là bao nhiêu đáy ạ?~X( ~X(
    -Nhà em mơi chi nuoi rùa tai dỏ nhưng khi nghe các bác nói về cá LA HÁN em cung thấy hay vì vây các bác có thể nói tom tăt về loại cá này được không ạ mà co cả ảnh luôn thi tốt wa.
    -vá các bác bảo giùm em bây giờ thì nên nuôi loại cá nào la tốt nhất hình hài cung phải đẹp đẽ môt chút giá thành thì không quá cao.Thank các bác trước:blushing: :blushing: :blushing:

2. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    mình có đôi lời cùng bạn thứ nhất bạn bắt đầu chơi thì bạn nên mua những em lahan cở 2hoặc 3 ngón tay ,đã nhú đầu rồi có giá cả thường thường thôi .khoản vài trăm ngàn bạn vừa nuôi vừa học để có kinh nghiệm mà ko nãn chí .để sau này bạn nuôi những em mắc tiền hơn mà biết cách chăn sóc .thứ hai là lâhn hiện giờ nhiều giống và nhiều kích cở lắm . tùy theo túi tiền của mình mà mua thôi . thứ ba 150k,200k,20k......là các pác ấy viết tắt số tiền í mờ . vd: 150k thì 150 ngàn , 200k thì 200 ngàn , 20k thì 20 ngàn ...........mình mong bạn suy nghĩ kỷ trước khi mua , chúc bạn mua được 1 em cá đẹp . thân chào bạn.

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Bạn qua box La Hán xem đi. Có rất nhiều bài viêt có ích đối với bạn lắm.

4. bocapsamac

bocapsamac Member

Thích đã nhận:
    0
    rất cảm ơn mấy anh đã cho em nhưng í kiến.thank các anh nhiều.....

5. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Để có một chú la hán cở 2-3 ngón nhìn khá đẹp thì giá của nó từ 500k-1000k. Bạn mới chơi không nên nuôi cá bột hay cá quá nhỏ tỷ lệ cá xấu rất cao, công sức bỏ ra chăm lớn và nó còn đòi hỏi nhiều kinh nghiệm để nuôi cho đẹp vì thế dể làm mình nản.

6. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44