chữa cháy giùm em!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kesytasos, 21/2/08.

1. kesytasos

kesytasos Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chú cá kkc của em đươc 3 ngón? nó không chịu ăn uống gì hết.bữa trước em dùng một cái kiếng để làm nó sung lên như mấy anh trên diễn đàn bày!đúng là có hiệu quả .nhưng đươc khoảng 5 phút thì nó không cắn vào kiếng nữa mà nó bỏ chạy một cách điên cuồng.cho tới mấy bữa nay em cho nó ăn cá chép và cá lóc thì khi bỏ ca' vào nó không dám ăn.còn khi có người tới gần thì nó chạy đâm đầu vào sỏi và núp cạnh máy lọc,toàn thân chuyển sang màu đen....hệt như chú cá chuồi kiếng.xin ACE co' cách nào bày cho em với.thanks a lot!

2. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc là có cái gì đó làm cho cá giật mình, hoảng sợ nên bị nhát. Bạn hãy tạm ngưng cho ăn vài ngày, đừng xem cá nhiều, hạn chế người đến gần hồ cá, hoặc che bớt hồ cá lại vài ngày rồi hé ra từ từ. Có thể kiếm 1-2 em hồng két cỡ 02 ngón, hoặc cá sặc cũng được thả vào nuuoi chung. Bạn đừng quá sốt ruột, từ từ thì cá sẽ dạn trở lại.Thân

3. cocacola_87

cocacola_87 Black list

Thích đã nhận:
    8
    Giảm Ph xuống đi bạn ơi khoảng 6 ,chắc chắn có hiêu quả liền cá sẽ hết nhát ,vì ph cao sẽ làm cho cá rất dễ giật mình ,mình thì thường gọi hiện tượng vậy là cá bị stress!!!!

4. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Giảm Ph bằng cách nào bạn ? mình chỉ biết dùng san hô để cân bằng độ PH thôi , còn cách giảm thì mình không biết , bạn giúp mình nhé ! và có loại máy gì để đo nồng độ PH vậy bạn ? nó có giá ra sao ? mong bạn chỉ giúp ! thanks :x

5. kimphatai07

kimphatai07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Ra tiệm mua một lọ tăng cường Vitamin (20k)
    Nhỏ vào hồ 4 tới 6 giọt như chỉ dẫn, cá sẽ sung và dạn hơn.