Chưa có kinh nghiệm nuôi chim

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi thaodoluong, 17/9/13.

1. thaodoluong

thaodoluong New Member

Thích đã nhận:
    16
    Tại sao mình chưa có một tí kinh nghiệm nuôi chim cu gáy nào? thế mà nó cứ gáy suốt cả ngày, nhà mình là mặt phố đông người đông trẻ con gặp ai con chim cu của mình nó cũng chào hỏi, cũng hơi mất việc một chút, mỗi tháng cũng mất đến 50k tiền mua hạt Kê và 15k tiền mua thóc, thế là mất toi đến 3 bát phở bò rùi, nhưng mà lại rất vui,chỉ có điều các bà hàng xóm hay thò tay vào chọc Cu của mình, thế mà cu của mình cứ tỉnh bơ không ý kiến gì, các bác thử nghĩ xem bây giờ nên làm thế nào?

ancugay thích bài này.
  2. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    ôi chúc mừng bác có cu hay, bác nên gộp vào chung một cái topic thôi, con này vẫn là con cu hay của bác hôm trước phải không ạ.
    Chúc mừng bác có một con cu khiển xuất sắc!

3. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Các bà hàng xóm thò tay vào chọc cu của bác, cu bác tỉnh bơ chẳng phản ứng gì , có lẻ ..quá yếu rồi, vài lần thò tay vào chọc cu mà ko kết quả thì các bà sẻ chán , ko chọc nữa đâu, các bà đi tìm con cu nào sung hơn . Bác ko cần phải làm gì cả, nó có sức đâu mà..đòi làm gì ?? he..he..vào nằm nghĩ cho lại sức , ăn uống đạm bạc quá nên mới ra cớ sự này, rỏ khổ thân,bác ợ.Cu mà gặp ai cũng mồm miệng tía lia, thọc tay vào mà tỉnh bơ ,điên tiết em quất cho 1 phát thì ... cu nhà em lầm lầm lì lì nhưng "thúc" cái nào ra cái đó, gù thì đố mà bỏ đi được..

sinmydung, thanhjjk, ancugay and 6 others like this.
  4. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    CAO CU
    =))

ancugay, khietphukiet and khanhha like this.
  5. trongnguyendong

trongnguyendong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    273
    đung như bác cu gáy saigon nói cu của bạn như vây là vứt rồi ai lại để cho các bà thò tay vào chọc mà cu lại ko có ý kiến gì . có khả năng cu ấy chêt lâm sàng mất rồi . cu nhà tôi chỉ cần nhìn thấy các bà hàng xóm là đã đứng lên gù lấy gù để rồi . thế các bà mới thích chứ . đùa tý thôi . bạn có được em cu khách hay đấy . có điều là ko biết tiếng gáy gù như thế nào thôi

Last edited: 7/11/13
    ancugay thích bài này.