chữa hoài ko hết

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi flowerhorn_121, 18/6/08.

1. flowerhorn_121

flowerhorn_121 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    con cá của em bị nấm mà sao chữa hoài ko hết thay nước cho thuốc được vài ngày lại bắt đầu ngứa ngáy khắp người bác nào chỉ dùm em cách trị cho hết em xin cám ơn ạ

2. conlahanto

conlahanto Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bạn thử dùng cách này xem :hạ thấp nước xuống hơn con cá 1 chút ,rùi dùng BIO Knock hòa vào nước ngâm cá sau vài ngày xem sao

3. TLT

TLT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ra tiệm cá hỏi mua viên con nhộng màu nâu, bỏ vào nước thì xanh rêu, hạ nước xuống, bạn nhớ để sưởi nữa, nhiệt độ 32. Đến khi hết bệnh thì thay nước và làm vệ sinh hộp lọc + thay bông lọc mới

4. newbb

newbb Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cũng có chú hoàn kim bị bệnh tương tự , mắt nó kéo gỉ trắng đục cả 2 mắt luôn, em đã mua con nhộng màu nâu thả vào mà cả tuần không khỏi , có giải pháp gì không xin các cao thủ chỉ giáo. Xim cảm ơn .

5. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Trường hợp này ko xài nhộng, chỉ xài Bio knock 2 hoặc Metylen xanh của TQ hiệu Golden Rainbow. Bạn lấy 1 xô nhỏ, để khoảng 5 lít nước, bỏ vào cỡ 30 giọt rồi xục oxy, bỏ cá vào ngâm khoảng 1 giờ ( nhớ phải có oxy ), sau đó bỏ cá lại vào hồ, nhỏ tiếp dung dịch trị nấm với liều lương 1 giọt/7 lít, tăng sưởi 30 độ, hệ thống lọc tốt, cứ sau 2 ngày nhỏ tiếp liều lượng như vậy. Những con đã bị mờ mắt là do nấm quá nặng, nhưng chỉ sau 1 tuần sẽ bớt nhiều liền.

6. newbb

newbb Member

Thích đã nhận:
    0
    Em cảm ơn anh . Em sẽ tiến hành làm theo cách của anh rồi sẽ báo cáo kết quả sau . Xim cảm ơn