chữa khuyên bị khàn tiếng

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi nuoifinchvt, 18/4/13.

1. nuoifinchvt

nuoifinchvt Member

Thích đã nhận:
    2
    em mới mua về 1 em khuyên nhìn cũng được lắm :), khi ở ngoài tiệm thì nó hót chuyện dc rồi, về nhà đươc 2 ngày nghe nó líu thì nghe giọng có vẻ như bị khàn y'... xin ace diễn đàn chỉ e cách trị k bị khàn tiếng ... thank ace nhiều

2. Hoangtulai

Hoangtulai Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Bạn quay clip cho ae xem rõ mới được, nhưng theo bạn tả bạn mới bắt chim về nên mình nghĩ ko phải khàn đâu, mà nó kêu vậy đó...líu lên sẽ khác nữa ák...lúc mới chơi nghe nó kêu cũng nghĩ là khàn, sau này nó kêu giống vậy rùi từ từ nó líu lên luôn đã lắm...nếu thực sự khàn thì cho ăn cam...

nuoifinchvt thích bài này.
  3. nuoifinchvt

nuoifinchvt Member

Thích đã nhận:
    2
    chim này mình lấy về thì chỉ ăn mỗi cám và sâu , còn hoa quả và cào cào thì ko hề đụng đến, có cách nào giúp e nó ăn hoa quả và cào cào nhiều nhiều ko bạn... thank

4. cu.cu

cu.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    364
    bác đợi mấy hôm nữa xem sao?cào cào thì chắc phải mua loại cốm.chắc mấy chú đấy mới ăn được.

nuoifinchvt thích bài này.
  5. nuoifinchvt

nuoifinchvt Member

Thích đã nhận:
    2
    không biết nó có ăn cam ko nữa, tại mình thử cho ăn hoa quả (chuối,dưa leo,càchua,) mà ko chịu ăn, ko biết nó chịu ăn cam ko nữa dể e thử lại xem sao rùi e bào kết quả lại ha

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:39 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:37 PM ----------

cào cào mình mua loại cào cào non ngon nhất đấy, vậy mà nó ko đụng đến, để kiến bu đầy ra đó, oải nghê

6. Hoangtulai

Hoangtulai Active Member

Thích đã nhận:
    10
    Bạn ko cho ăn sâu nữa, chỉ cám và hoa quả sẽ khỏi. Thân

7. nuoifinchvt

nuoifinchvt Member

Thích đã nhận:
    2
    e đang thử và đang tiến triển hơn được 1 xíu... tại con này hót chuyện suốt ngày ko ngừng, thà nó ngừng hót chuyện vài ngày cho đỡ khản cổ cũng đỡ, đàng này nó líu chuyện suốt ....