Chuẩn bị ép thử lần đầu tiên.

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi Minh Thinh, 30/6/07.

1. Minh Thinh

Minh Thinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang thử học hỏi, ép thử cặp cá La hán này (chúng cũng thường thôi, không đẹp lắm):
    Đã cho chúng kè nhau 3-4 ngày rồi. Hôm nay rút vách ngăn, chúng đánh nhau khá dữ:
    Không biết có thành công không? lần trước ép với em trống khác, nó không "làm nhiệm vụ" mà chỉ lo "chén" sạch trứng.
    Mình đã đọc rất nhiều bài viết vấn đề này và những kinh nghiệm trên diễn đàn của AE. Nhưng đây có thể coi là lần đầu tiên, mong các AE có kinh nghiệm có thể chốt lại những vấn đề quan trọng cần chú ý, các bước cần chú ý trong quá trình thực hiện ép.
    Chân thành cảm ơn AE.

2. loc1991

loc1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chúc mừng nha nhưng mà mình thấy cá mái chưa lòi kim với lại bụng chưa bự lắm(mình chỉ thấy vậy thoi có chi bỏ wa) chúc mừng

3. viettelphon

viettelphon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con cá mái này bụng chưa bự lắm chưa lòi vòi ra cho nên chúng đánh nhau là đúng rùi, bạn nên cho nó kè đến lúc cá mái lòi vòi trứng thì dỡ kiếng ra, chúc bạn ép thành công cặp này - khá đẹp đó hi hi

4. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Hai em nay đẹp vậy còn đoài gì nữa .quan trọng là ép có thành công hay không thôi ! tỉ lệ đạt có cao ko ? mới là vấn đề ! bạn hãy tập ép đi biết đâu calahan giúp cho cái ví của pác phì lên đó !!!!

5. Minh Thinh

Minh Thinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn AE nhiều! Mình lại phải tách chúng ra thôi! Đúng là mình tưởng nó sắp rớt trứng (vì thấy nó cứ cạp xuống đáy hồ hoài), nhưng chắc chưa, vì bụng chưa to lắm và chưa nổ sọc dưa,....
    LahanVL à, mình không có thời gian và ý định để kinh doanh cá la hán đâu!? Chỉ chơi cho vui thôi, ép cá cũng là vui thôi, nếu thành công mình sẽ tặng AE diễn dàn hay tặng diễn đàn để ủng hộ kinh phí hoạt động, cùng lắm lấy ít tiền mua mồi để cho chúng ăn mà thôi. Cảm ơn ý kiến của bạn nhé!