Chuẩn bị làm hồ mới cần giúp đỡ

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi khanhec, 22/2/08.

1. khanhec

khanhec Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các anh!
    Em muốm làm 1 hồ kích thước là 1.95 x 70 x 80. Mong các anh tư vấn giúp là chiều cao 80cm vậy là ổn không hay phải cao hơn. Còn lọc thì em định xài lọc tràn do đó các anh tư vấn giùm là kích thước hồ lọc (em đặt phía dưới hồ chính) và bao nhiêu ngăn lọc để lọc hiệu quả được hồ trên. Còn chất liệu lọc, các anh chỉ cụ thể giúp em, cám ơn các anh, chúc các anh năm mới tràn đầy niềm vui... và cá khỏe :d

2. ILY10482

ILY10482 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình chỉ xin góp ý với bạn về kích thước hồ thôi, còn về lọc thì trên 4r nhiều sư phụ cao tay ấn lắm. Hồ cá biển càng lớn càng tốt thì đúng rồi , nhưng theo mình chiều rộng và chiều cao hồ của bạn hơi lớn . Cẩn thận vì áp lực của nước mặn lớn hơn của nước ngọt đấy ! Với lại nếu chiều cao lớn quá thì sau này rất khó khăn cho việc bố trí , sắp xếp hoặc thay đổi khi tạo cảnh cho hồ .

3. khanhec

khanhec Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn bạn đã góp ý, mình cũng đang tìm hiểu thêm. Bên thợ làm hồ người ta báo giá là hơn 3 triệu.

4. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Kích thước thì không quan trọng đâu, nếu sử dụng kiếng 10ly hết thì ok, còn kiếng đấy thì dùng loại chịu lực thì chẳng có vấn đề gì hết,

Hồ của mình hiện tại sử dụng: 100x60x50 kiếng đáy 8ly, kiếng viền 5ly mà vẫn ok