chuẩn bị xuống núi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi vonggaccu, 29/10/14.

1. vonggaccu

vonggaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    sắp đến mùa rồi, chăm sóc tầm bổ để chuẩn bị cho em nó xuống núi. Anh em xem giúp tướng tá thế nào nhé. Thanks.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:13 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:18 PM ----------

vuongthanhthong vào nhận hàng , đánh giá xem anh chăm sóc có được không?? mình đã cột dây và để ngay chỗ người đi lại nhiều vậy mà gần 1 năm rồi gà vẫn nhát lắm chú à? thò tay bắt là cứ chạy loạn lên, được cái buông tay vẫn gáy luôn.

GHT, babaqn, catphien and 10 others like this.
  2. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Chẳng biết con của bạn như thế nào chứ con gà của mình cứ rảnh là bắt lại, gãi nhẹ ở phần lông che lỗ tai em nó và xoa nhẹ 2 tích trắng, mấy bữa là em nó dạn và mến liền. Mà gà cho ăn hạn chế, thóc ở trên tay thì em nó cũng quen dần.
    Thóc lúa thừa đến nỗi mọc thành mạ non thế kia thì...!

Last edited: 29/10/14
  3. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    ko ngờ a chăm sóc kĩ quá, gà đẹp trai hơn cả lúc trong này. e đang chuẩn bị tiễn 3 e ra miền Bắc. a có nhận hàng ko, e tiễn thêm luôn 1 e.
    mùa này nhở gởi gà tai đỏ vào tặng e 1 con nha.

chaomaotanphu thích bài này.
  4. vuongthanhthong

vuongthanhthong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    373
    lâu quá không thấy a .a chăm sóc kỷ quá nay nhìn e nó k ra luôn nhìn đẹp trai quá chừng chắc là giống chủ của nó

vonggaccu and chaomaotanphu like this.
  5. vonggaccu

Thích đã nhận:
    344
    Hàng bắt bổi chưa ticua, có tương đối khg? Ticua chuyển gà ra Bắc tỉnh nào vậy. Mùa này bắt đc bổi tai đỏ con đầu nhất định mình sẽ chuyển khẩu về Bình Dương ngay.

6. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    e này gần 2 tuổi rồi à bác. mã đẹp đấy. cái con tai đỏ hôm bảo với anh cắch đây nửa tháng nó đánh nhau với 1c bị thương ở mắt mất rồi. giờ sưng húp lên không biết có hỏng mắt không nữa. hong e này chảng con e tai đỏ nào cho bác rồi

7. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    hàng tơ mới lớn a, giọng thì ok lắm, nhưng máu cao nên tập chua dữ à. e chuyển cho buongtaygarung nên chuyển về HN thôi. với lại anh hieutrung nữa. hứa với a Hiếu 6 tháng rồi. đợt gà này thì giọng đạt, dáng đẹp, hehe còn chuyện tập đc hay ko thì e ko biết.

buongtaygarung thích bài này.
  8. vonggaccu

Thích đã nhận:
    344
    Vậy anh lên bắt đền lấy tạm con mồi của chú về chơi đấy hì hì.
    Trên HB chú vẫn túc tắc đi đánh gà chứ? Cuối tháng này chắc gà thay lông xong đấy Hải nhỉ.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:48 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:42 PM ----------

Ticua nhắn tin chi tiết cho a với nhé. À tícua tìm giúp con gà mái đc khg?

9. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    hì. em vẫn chưa có mồi. có mỗi con 7thang đấy còn non quá e vân chưa giám mang đi sợ bể thì toi. cũng lâu lắm rồi e không
    lên rừng. hỏi thăm người làm cây họ bảo gà vẫn gáy đầy bác ạ. e đang nuôi 1c grr thấy thay lông sắp song và gáy rồi

Last edited: 30/10/14
  10. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    e đang giữ 2 bổn mái ( ok nhất mà e tuyển ). a thích mái hơi lớn con hay mái nhỏ con. trống thì để e rảnh quay cho a cái clip sau nha.

vonggaccu thích bài này.
  11. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    gà đẹp quá anh. con này mấy năm rồi anh trông cựa cũng khá dài rồi nhỉ. con của năm ngoái giờ cựa cũng dài như con của bác nhưng chưa thay lông xong.

vonggaccu thích bài này.
  12. vonggaccu

Thích đã nhận:
    344
    Cả hai thì cũng tốt, mà Grr ngoài bắc anh thấy to con ( trống toàn 1,2-1,3kg thôi) nên có thể con lớn là phù hợp hơn. Ticua gủi thông tin inbox giúp nhé.

13. phuoc_nguyen_hn

phuoc_nguyen_hn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    TiCua gửi gà ra HN chưa ? nếu chưa cho mình đăng ký ké một bé được không ? tiêu chí chơi cảnh thôi. Cám ơn nhiều (Phước - 0904119649)

14. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    chưa gởi ra HN a ơi, cũng phải giữa tháng mới gởi, vì đang lựa thêm 1 cặp nữa.

phuoc_nguyen_hn thích bài này.
  15. buongtaygarung

buongtaygarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    chước tiên em xin cảm ơn anh tí cua vì đã nhiệt tình giúp anh em ngoài bắc bọn em ,quả thực ngoài bắc tìm được một con gà lai đã khó chứ chưa nói đến gà mồi ,vì bộ môn này chưa du nhập nhiều chỉ ít anh em đam mê mới có một vài con để chơi chứ cũng chưa có mà chia lại cho anh em ,vì vậy sự giúp đỡ của anh tí cua (ANH CHÁNH) là rất đáng quý .nhưng cũng phải nói thật với anh là thời gian gần đây công việc của em bấp bênh quá cty em làm việc phá sản lên 3 tháng nay nợ lương vẫn chưa thấy tăm hơi gì ,lên cũng không dám nghĩ tới gà mồi nữa .vì chưa tìm dc công việc mới lên vẫn phải kiếm sống qua ngày ,vậy nên anh tí hãy chuyển con gà đó cho 1 anh em khác giúp em ,khi nào có công việc ổn định thì nhờ anh tí tìm giúp em một con ạ ,

@hoangdung and Tí Cua like this.
  16. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    buongtaygarung ko phải lo gì e ạ, cố gắng lo việc cho ổn định đi, khi nào cần a giúp thì a sẵn sàng thôi.
    Năm nay mình cũng nhiều việc xảy ra nên cũng định là ko giúp đc a e, nhưng may mắn là thời gian này mọi việc đã ổn định lại, nên laị rảnh rổi săn gà giúp a e. Nếu chưa giúp đc ai thì cũng mong a e thông cảm, vì khả năng của mình cũng có hạn. nên ko dám hưá trước với mọi người.

17. buongtaygarung

buongtaygarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    vâng cảm ơn anh tí cua nhiều anh nhiệt tình với anh em quá ,tiếc là chưa có tiền chứ ,nếu có thì chỉ nhờ anh tí tìm dúp và gủi gà lên tới bình phước thôi ,vì mẹ em đang ỏ đó chuyển gà ra sẽ đảm bảo hơn ,nhưng thôi thì đành đợi lại một time lữa có xị dồi nhờ anh vậy

vonggaccu thích bài này.