Chúc mừng 8-3

Thảo luận trong 'Thông báo - Hoạt động - Góp ý' bắt đầu bởi vo_danh_khach, 7/3/07.

1. vo_danh_khach

vo_danh_khach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Chúc mừng các em, chị, cô, bà nhân ngày 8/3

Vì không tìm thấy chủ đề nào chúc mừng chị em nên VDK viết bài này. Đây là bài lụm được trên TVOL, chúc mừng các chị em nhé.

Giật mình thức giấc. Cảm thấy khát khô ở cổ, tôi lồm cồm ngồi dậy mở tủ lạnh nốc một hơi.

Nước lạnh làm tôi tỉnh người. Nhìn đồng hồ đã hơn 4g sáng. Tôi đến bên máy vi tính bật máy lên. Mở chương trình Nhật Ký định nhập vào những việc mình đã làm hoặc những suy nghĩ về một ngày đã qua. Nhưng chương trình lại bật lên thông báo nhấp nháy màu đỏ chói: "Tuần sau là đến ngày đầu tiên quen M". Tôi chỉnh chương trình để xem lại cái ngày đầu tiên đó và mĩm cười khi thấy lúc đó mình trẻ con hết sức.

Tôi quyết định sẽ lục tung hết Internet để tìm ra một cái thiệp độc chiêu gửi nàng. Cuối cùng tôi cũng mãn nguyện với một cái thiệp nhiều ý nghĩa. Tôi kéo ngăn tủ ra để lấy cái đĩa CD hình mình để ghép vào thiệp, nhưng chợt nhìn thấy trong đó có một gói quà xinh xắn. Biết là của M tôi hồi hộp mở gói quà. Bên trên là một tấm thiệp to, còn bên dưới là một chiếc đồng hồ để bàn rất dễ thương và một cái nút áo. Hơi ngạc nhiên khi nhìn cái nút áo, tôi vội mở thiệp ra xem.

"Anh thân mến !

Thế là chúng mình quen nhau đã 3 năm rồi. Trong 3 năm qua em rất vui vì đã quen được anh. Em đã học được rất nhiều điều từ anh.

Anh là người rất giỏi, làm được rất nhiều việc lại sống rất tốt với mọi người. Anh sống hết sức chan hoà không câu nệ giàu nghèo, chức vị. Anh hết lòng với mọi người và được rất nhiều anh em bè bạn mến yêu, kính nể.

Tối nay, cũng như bao ngày em đến nhà anh, đã 9g tối anh vẫn chưa về nhà. Khi đến nhà anh, em nhìn thấy mẹ đang khâu lại chiếc áo bị bỏng thuốc lá của anh. Nhìn mẹ chợt em nhớ đến anh, rồi nhớ đến những gì em đã thấy ở nhà anh.

Em xin phép được tặng cho anh cái đồng hồ với lời nhắn : "Thời gian luôn trôi đi lạnh lùng. Có những thứ ngày mai làm được, nhưng có những thứ ngày mai không thể nào làm được".

Và một cái nút áo với lời nhắn chân tình : "Đôi khi người ta biết được rất nhiều điều nhưng lại không biết một điều đơn giản là áo mình đang mặc có bao nhiêu cái nút !". Anh đã sống vì mọi người nhưng trong mọi người lại thiếu một người quan trọng nhất. Anh hãy xem tờ giấy bên dưới. Chúc Anh luôn vui vẻ và thành đạt".

Tôi cầm đồng hồ và cái nút lên, bên dưới có một tờ giấy xếp làm tư nằm ngay ngắn, tôi mở ra xem và thấy ngẩn ngơ với những dòng chữ dưới đây :

Em thấy anh rủ bạn về nhà cùng vui vẻ, làm xả láng mấy thùng Ken, anh em bàn tán chuyện đời, chuyện cơ quan, chuyện nhà sếp, chuyện quan trường, đủ thứ chuyện nhậu hoài bàn hổng hết.

Em thấy mẹ cặm cụi dọn dẹp thức ăn dư, lom khom nhặt từng vỏ lon xếp lại, sáng mai ra chợ đổi lấy chục chanh pha nước, cho thằng con tỉnh rượu mỗi khi say.

Em thấy anh sáng ra sạp gom gần hết báo, đọc ngấu nghiến từng bài từng mục. Ngẫm chuyện đời, chuyện quan liêu, chuyện cửa quyền, chuyện Mỹ, chuyện I rắc, chuyện SEA Games...

Em thấy mẹ cẩn thận sắp từng tờ báo, lựa riêng ra những phần quảng cáo rồi ngập ngừng hỏi cái này cân ký bán được hông con?

Em thấy anh chơi hết lòng với bạn, chẳng bỏ về dù tăng 4 hay tăng 3...

Em thấy mẹ cứ trằn trọc ra vô mãi, 2g rồi mà phòng nó vắng tanh

Em thấy anh sau một ngày làm mệt mỏi, về nhà bật máy lạnh, bật quạt, ngã lưng nằm thẳng chân, chẳng muộn phiền.

Em thấy mẹ ra hiên nằm những ngày trời nóng, rồi lẩm bẩm xem điện tháng này có quá định mức chưa.

Em thấy anh ghiền chơi vi tính, cứ băn khoăn hoài chuyện nâng cấp CPU lên 2 hay 3 Gb

Em thấy mẹ rất ghiền xem cải lương, cứ chặm nước mắt, cứ cười vui thoải mái khi xem hoài cái tivi cà giật, cái Tivi từ lúc anh tắm mưa.

Em thấy anh chuyên viên vi tính, viết phần mềm để quản lý công ty, xem công nợ, lãi lỗ, bấm một phát là có ngay. Thế mà chẳng thể nào tính đúng được tình thương của người mẹ.

Em thấy mẹ chẳng cần vi tính, vẫn âm thầm lập trình cá, cơm, rau. Biết chị Hai cái áo ủi không ngay, còn anh nữa đôi giày cả tuần chưa chịu đánh!

Em thấy anh chuyện làm chuyện lớn mà quên đi những chuyện nhỏ xung quanh.

Em thấy mẹ suốt đời vụn vặt mà dạy con mình những bài học lớn lao... "

Cám ơn lời nhắc nhở của em, cám ơn mẹ, người âm thầm theo tôi trên đường đời, cám ơn người phụ nữ đã mang lại cho đời tôi một cuộc sống hạnh phúc.

Trích dẫn từ http://tuvanonline.com

2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Xin có lời chúc mừng toàn thể chị em phụ nữ là Thành viên ABV một ngày 8-3 tràn đầy hạnh phúc và luôn luôn mạnh khỏe - vui vẻ

riêng tienbm mải miết với công việc cũng đã chút xíu nữa thì quên cái ngày trọng đại này, cắm đầu vào ABV, mải miết với công việc "Thư lại" của mình, chẳng còn nhớ gì hết, cách đây 30 phút giật mình vì có bóng người đến sát bên bàn, thì ra là chị CT công đoàn cơ quan chuyển cho một hộp quà nho nhỏ với lời dặn "Biết anh bận thế nào cũng quên bà chị ở nhà, tụi em mua giúp quà để anh về tặng chị nhà", giật mình nhớ ra, lại thêm tình cảm của chị em cơ quan mà lặng người đi mất một lúc, cả người nổi gai ốc... nghĩ mình thật là đoảng vị. Vì vậy rất mong toàn thể chị em trên diễn đàn ABV lượng thứ bỏ quá cho nếu như có ai đó quên mất một hành động nhân ngày 8-3 dù là nhỏ nhưng đầy ý nghĩa, hãy hiểu cho rằng "Người ấy" còn lo nhiều việc khác từ gia đình đến xã hội.
    Một lần nữa Kính chúc chị em ABV hạnh phúc và thành đạt

3. anhthuyen

anhthuyen Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    79
    Chúc luôn các vị phu nhân của các đấng mày râu ABV nữa anh Tienbm ơi !:x :x :x

4. haidang

haidang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    chúc các chị luôn có niềm đam mê không kém gì các ông
    cai này giông tiểu thuyết quá vô danh khách ơi ,chắc vài bữa mình ra Nha Trang có gì ghé nhà cậu chơi

5. zQ.

zQ. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Hay quá a Vô danh khách ạh !
    @haidang: Tớ mà làm MOD tớ del mất bài của cậu rồi.Thêm chuyện nữa là a vô danh khách hơn tuổi cậu rất nhiều đó.

6. mummy

mummy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chúc Mừng !

Xin gởi những lời chúc mừng tốt đẹp nhất đến tất cả thành viên nử của ABV trong ngày Quốc Tế Phụ Nử 8/3.
    Cùng lời động viên,thông cảm đến các thành viên khác:"Hảy yên chí!Chúng ta hãy còn 364 ngày còn lại".

7. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chúc các bạn và các chị ngày 8/3 vui vẻ hạnh phúc ,nhận được thật nhiều quà nghen!^^!

8. aquatichung

aquatichung Giáo sư

Thích đã nhận:
    824
    Chúc mứng chị em ta nhân ngày 8/3; hạnh phúc, thành đạt trong cuộc sống, toại nguyện với niềm đam mê chim, cây, cá cảnh.

9. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    MỘT NGÀY EM LÀM CHỒNG. Ngày ấy sẽ trôi qua. Em cứ ngồi ngắm hoa. Em cứ ca cứ hát. Anh sẽ lo rửa bát. Anh sẽ lo quét nhà. Anh sẽ lo giặt là. Em uống gì anh pha. Chợ gần hay chợ xa. Anh lần ra được hết. Món em ưa anh biết. Em cứ chờ mà xem. Em đánh phấn xoa kem. Anh nhặt rau vo gạo. Em ung dung đọc báo. Anh tay nấu tay xào. Anh tự làm không sao. Đừng lo gì em nhé. Tà áo em tuột chỉ. Đưa anh khâu lại giùm. Nho anh mua cả chùm. Buồn mồm em cứ nếm. Bạn gái em mà đến. Cứ vô tư chuyện trò. Anh tắm cho thằng cu. Rồi anh ru nó ngủ. Màn hình bao cầu thủ.Nghe em hét "vào rồi". Hết một ngày em ơi. Hai tư giờ thôi nhé. Một ngày anh làm vợ. Một ngày em làm chồng. Happy Vietnamese Women!!!!!!!!!!:applause: :applause: :applause: :applause: :applause:

10. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    không biết forum mình có bao nhiêu chị em phụ nữ nhỉ?Một thú chơi đẹp mà ít thấy phái đẹp, hình như chỉ toàn anh em phụ nam chúng ta thôi...
    Dù sao cũng Happy Vietnamese Woman Day...

11. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Thay lời muốn nói gửi đến toàn thể các bà, các mẹ, các chị, và các em:

[WRAP]http://img184.imageshack.us/img184/253/83kf5.jpg[/WRAP]

12. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Tại sao lại gọi là ông trăng (ông mặt trời, ông sao) mà không gọi là bà trăng!? Câu trả lời: Bởi vì ông đẹp hơn bà! Tai sao chỉ có bà phù thuỷ đọc ác mà không có ông phù thuỷ độc ác!? Câu trả lời: Không có người đàn ông nào độc ác như đàn bà! Tại sao chỉ có mỹ nhân kế chứ không có nam nhân kế!? Câu trả lời: Họ không gian xảo như phụ nữ được! Tại sao người ta nói: ''Nếu muốn trả thù một ai đó, hãy gửi cho hắn một người đàn bà đẹp''!? Câu trả lời: Bởi vì có được người đàn bà này hắn phải làm việc cả đời mà ko được hưởng => ÔI ĐÀN BÀ LÀ NHỮNG NIỀM ĐAU /CHUC MUNG 8/3! Hơ hơ hơ !!!

Chúc toàn thể các bà, các mẹ, các chị, các em, và các bạn gái của chúng ta luôn tươi đẹp như những bó hoa tràn, đầy hạnh phúc!!

13. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Không có đàn bà thì đàn ông chúng tôi hỏng hết...:D Xin cám ơn người đã hàng ngày cho chúng ta ăn uống, còn dạy dỗ chúng ta đàng hoàng....

14. pyramid

pyramid Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    3,004
    có một câu nói trong film:
    Đằng sau sự thành công của đàn ông, đều nhờ có 1 người phụ nữ phía sau hăm doạ...chính vì vậy
    xin chúc mừng các thành viên nữ ABV
    8/3 dồi dào sức khỏe để có hạnh phúc và thành công

15. thaopth

thaopth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Người ta hay nói: đứng sau một người đàn ông thành đạt thường là hình bóng một người phụ nữ lặng lẽ. Thế còn đứng sau một người phụ nữ thành đạt là ai ? Có người phụ nữ đã trả lời: đó là cả xã hội.

16. botia

botia Active Member

Thích đã nhận:
    87
    Hôm qua em đố vợ em:
    - Em ơi, đố em chỉ ra 03 tính chất mà phụ nữ khác con nai?
    Vợ em: "em hỏng có biết!" (nghe nàng nói mà em thấy xương wá trời luôn à!)
    Em tằng hắng:
    - 1 nè: con nai bao giờ cũng ngơ ngác, còn phụ nữ thì chỉ ngơ ngác khi họ cần!
    - 2 nè: con nai có sừng ở trên đầu, còn phụ nữ thì có sừng trong ánh mắt!
    - 3 nè: con nai mà chết thì chỉ có thể biến thành... khô nai. Còn phụ nữ thì không chỉ ăn khô nai mà còn ăn ...nhiều loại khô khác!

Vợ em đố lại em (ánh mắt lựu đạn!):
    - Ờ, chứ bộ em hỏi anh nè: đố anh chỉ ra 03 điểm mà con cọp giống với phụ nữ coi!?

Nghe tới "cọp" em sợ quá, giả bộ có thằng bạn gọi đi uống cà phê, chạy tuốt luôn!

Bữa nay 8/3 nhờ mấy anh giúp cho vài ý, đặng về nhà còn lấy lòng bà xã nhân ngày Quốc tế đờn bờ, hik hik!

17. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Chúc mừng ngày quốc tế SƯ TỬ mùng 8.3
    .............................

18. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Hôm nay ngày 8 tháng 3
    Tôi giặt giùm bà cái áo... của tôi

Chúc các chị em thành viên ABV niềm vui và sự thành đạt.
    Chúc chị em luôn được chăm sóc chu đáo như đức ông chồng nào đó đã phát ngôn trong câu thơ trên.