Chúc Tết ...Hai trận đá họa mi gửi lên giúp vui đầu năm.

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi Micon, 4/1/12.

1. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Nhân năm mới 2012 kính chúc anh em toàn thể diễn đàn an khang thịnh vượng .
    Chúc diễn đàn thêm tuổi mới.
    Tết năm năy nghỉ dài quá.
    Hôm 31/12/2011 vừa rồi mình xách con mi con hai mùa đến cà phê Chim của chú Vinh ở Đồng Phú để học giọng. Tàn cuộc thấy chú QT xách chim về mặt buồn thiu nói nói xách chim đến chẳng ai thèm đá, buồn quá. Mình cũng vừa định về nghe thể nói làm phát lì xì năm mới bà con đi QT ơi. QT nói OK. Mình nói chú biết anh rồi nhé, không đá tiền nhé. QT nói OK. Ok thì OK.
    Thế là đặt xuống đất ngay tại đường đi rút kiếm làm gần 15 phút. Đá được khoảng 4 - 5 phút mình nhớ đến cái Dell Venue mới lấy làm luôn cái clip mạo muội gửi lên chúc mừng năm mới anh em đồng thời gửi kèm một lời thắc mắc đến nhận định mình đọc đâu đó trên mạng là mi con không đá được hoặc đá không ra gì, hoặc nhát đòn hoặc v v v. Mi của QT sau khi bung thì tóe loe máu vì bị con mi con của mình đánh trúng nhiều nhát vào đầu. Còn con ranh con thì chẳng bị làm sao cả, lại còn bung cánh quạt mát cả mặt he he... Sáng qua ghé cà phê người chê đại ý con mi con nhà mình đá không hay, không có đòn thế gì cả chẳng qua gặp con chú QT dở nên ăn may. Mình cứ phân vân là đá gần 15 phút thì con QT dứt khoát không thể là kém. Bác này lại nói chim QT chỉ lì thôi. À giờ nhờ bác này mình lại biết thêm một khái niệm mới té ra con chim lì đòn không phải là con chi hay he he ...
    Mình lại tiếc là Đồng Hới lại không có trường dạy võ cho họa mi nên không thể gửi thằng em này đi học đòn, học thế (hay gửi len teidatqb he he..). Thôi thì cứ múa rìu... gửi đại cái clip lên các anh em xem kĩ và mong chỉ giáo. Chim mình ở lồng Vác sáng màu lấy của tiendatqb, vẫn còn cái áo lồng vợ mình tự tay chọn vải may kỹ niệm.
    Hôm 02/1/2011 mình lại xách một con già rừng 2,5 mùa đến giao lưu, chú Vinh chủ quán nhận ngay, mình lại làm được cái clip thứ hai. Nghe anh em nói con này giá đến 8 triệu. Lần này đá với chủ trường nên được lên bàn đá he he...
    Cá clip này chim mình ở lồng cao, không có sàn đá. Mấy chú lại không cho quay gần nên không được rõ lắm. Đá khoảng hơn 2 phút, có chú can chú Vinh, nói thôi, thôi đá rứa được rồi có tiền nong chi mà đá cho hung (chú này ngày trước máu lắm chỉ đá tiền thôi không biết giờ đọc được Kinh gì mà tu nhanh, giác ngộ sớm thế), chú Vinh rút chim ra (chắc chú sợ thay cho mình he he). Đang vào cầu, đang máu bị rút tiếc lắm nhưng thôi he he ...rút thì rút, được đá với "cầu thủ" đắt giá vào loại nhất trường là may mắn cho mình rồi. Hôm sau cà phê lại có bác chê không ăn thua, đòn thế không ra gì. Lạ quá, bác này nuôi 4 - 5 con mi toàn 3 -5 triệu quanh năm xách đến trường con nào thành chào mào con đó mà lại chê mình. Nhưng nhớ tới lời sư phụ Lão tử đại ý người chê ta là bạn của ta nên mình cứ dạ để em cho các cháu đi học thêm. Lại phải mong anh em xem kĩ chỉ giáo cho mình xem đòn thế ra làm sao, chú già này có tương lai gì không?
    Hiện hai chú này đang vào lửa, cũng rất muốn được giao lưu với anh em. (Xin nói trước là mình chỉ giao lưu thôi, không cá độ).
    Chúc anh em năm mới thịnh vượng, nuôi con nào lên con đó.
    Chúc diễn đàn thêm tuổi mới, tiếp tục là sân chơi bổ ích cho mọi người mọi nhà.
    [YT]efNSkPJcD1o[/YT]
    [YT]ACTiOTzwN2s[/YT]

Last edited: 4/1/12
  2. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Hai con Mi khủng.....! chúc mừng 2 chủ nhân..........................! không mái mà chiến 15 phút... Quả là khủng

ancaraven, KtsBim, RUA01 and 2 others like this.
  3. tiendatqb

tiendatqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    372
    Bác cho 2 e nó nghĩ dưởng đi đến tết phải làm vài trần hoành tráng như thế nửa nhé, chúc mừng micon !

Micon, ancaraven, KtsBim and 2 others like this.
  4. hoami_bacgiang

hoami_bacgiang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    188
    chim thuần gớm, cười nói liên tục mà 2 em nó vẫn phang nhau ầm ầm, các bác ấy lại còn sấn vào nữa, hjhj. phải nói là 2 em mi này đánh đang phê ^^

Micon, ancaraven, KtsBim and 2 others like this.
  5. haimayxuc

haimayxuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,745
    chú chim thứ nhất của bạn đánh rất tốt,cả đòn mỏ và đòn chân...nhưng vì mới chọi nên chưa nhiều kinh nghiệm như chim đối phương...(chả có ai dạy võ cho chim chọi cả)con chim đánh hay...bản chất phải lỳ...chinh chiến nhiều chim cũng rút ra nhiều kinh nghiệm,đánh sẽ khôn hơn,biết cách lựa điểm yếu của đối phương...!
    còn em thứ hai...vì quay xa nên không nhìn rõ đòn thế..?
    --người ta chê..mặc người ta...giữ lai mà chơi..bạn cứ nuôi tốt đánh trận sau ..đòn nối sẽ khác..!
    chúc bạn có chú chim hay!!!

6. thansau

thansau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    chim đánh hay quá bác kiếm cho em nó một con mái hay. nên cho đánh qua cửa công vì nan cửa yếu chim căng hay phi sang được.chúc bác luôn có chim hay

minhtuan, longbom, ancaraven and 4 others like this.
  7. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    ở đó chắc nhiều mi khủng nên mới chệ như vậy,ko mái đánh như vậy là khủng rồi cố chăm sóc em nó,dưỡng thật tốt tết làm thêm cái clip nữa cho ae cùng chiêm ngưỡng.chúc vui

8. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    Mình ủng hộ bạn chuyện cho chim đánh tẹt ga mà không dính lứu cá độ là ok! Chúng ta mỗi người 1 ý thích và mục đích khác nhau, nhưng nói chung người như bạn rất hiếm đó! thank vì đã có clip hay.

9. vimanhthin

vimanhthin Member

Thích đã nhận:
    55
    con chim đầu của bac s đánh đc, cư cho nó ra trận nhiều nó khác khôn .

ancaraven, KtsBim and Micon like this.
  10. Micon

Micon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    558
    Mình gửi thêm cái clip con 2 tuổi rưỡi lồng để anh em đánh giá. Con này hôm trước đá với chim Vinh ở cái clip thứ hai ở trên nhưng không được lại gần quay nên chất lượng hình ảnh kém. Đồng Hới mấy ngày này rét quá, mình xách chim đến trường mà bà con ngại rét không kiếm thêm được trận nào cả. Lừa được thằng em Tèo bỏ xuống được hơn phút chưa kịp bật máy quay thì nó lại lôi ra mất. Anh em xem tạm em này đang ngoáy nguýt với chủ nó vậy.
    Cám ơn
    [YT]Hje_9pX9_lY[/YT]

Last edited: 5/1/12
  11. dudon

dudon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    hai con chim khủng, đánh không cần mái, bệt cửa không kém jì bên trung quốc. đúng là chim chuyên đánh độ có khác. bái phục . chim hay chúc mừng hai bác.

12. thansau

Thích đã nhận:
    780
    chim đầu mỏ đẹp quá bác mua em nó bao tiền thế bác....

minhtuan, longbom, ancaraven and 3 others like this.
  13. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    hai con Mi của bạn đá hay đó chứ nhưng vì thiếu kinh nghiem trận mạc nên vậy thôi.Mặc kệ ngườii ta nói đi bạn
    Mình thích thì chơi theo ý mình là được rồi

Micon and ancaraven like this.
  14. moc

moc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Dáng con Mi của chủ topic đẹp quá!!!
    (lâu lắm mới vào lại dđ)

ancaraven thích bài này.
  15. thansau

Thích đã nhận:
    780
    hôm nào chim căng bác cho em nó đánh hết phông rồi úp lên cho ae thưởng thức với nhé,,thanki trước//////

16. tinthanhhoa

tinthanhhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    306
    hai trận hoạ mi của bác hay quá , ước gì em được chiêm ngưỡng
    năm mới em chúc bác và gia đình mạnh khoẻ và tràn ngập niềm vui trong năm mới

Micon thích bài này.
  17. minhtuan

minhtuan Member

Thích đã nhận:
    252
    theo ngu kiến của mình thì chim con nào chẳng đánh. cách bác cứ nuôi tốt là nó đánh sâu thôi...

Micon thích bài này.