Chủng Loại Hamster?

Thảo luận trong 'Các loài gặm nhấm' bắt đầu bởi HellBoyLaDy_94, 30/1/08.

1. HellBoyLaDy_94

HellBoyLaDy_94 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi! Em mới vào chơi hamster nên chưa rành chi mấy. Cho em hỏi hámter mình nuôi chủng loại nào thì nó năng động( dể tập trò) và màu sắc giá thành của con hamster đó như thế nào? Ai có hình lun càng tốt :D . Xin được chỉ bảo

2. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Mình chia ra 3 loại thế này
    Small:robo,3 màu:mặt trắng,xám(vàng),nâu
    Medium:campel,panda,sóc chuột(tính ra chỉ có campell là đúng vì 2 con kia cũng lai từ con này)
    Large:bear,phân ra ,gấu lông sát(bear),gấu lông xù(smile),gấu lông dài(teddy siberi)
    Năng động nhất là S,chậm nhất là L,đa dạng nhất là M,camp,khù khờ,panda dữ,sóc chuột tinh ranh
    Nếu nui để là xiếc thì tốt nhất là robo,hoặc panda,camp và gấu chậm chạp,ít ai cho làm xiếc,chỉ chạy bộ thôi

3. tuannguyen_3007

tuannguyen_3007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    anh cho em hỏi robo nuôi có khó không, và giá cả như thế nào,địa chỉ mua nào đáng tin cậy hả bác

4. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    - Nuôi robo không khó. Có điều robo rất nhát, khó mà thân thiện được với người. Mình hiện đang nuôi 2 em. Có điều siêng chạy lồng, nhìn mặt xinh, lại hay ngủ ngồi rất dễ thương
    - Giá cả cũng tùy theo người bán.

5. vanminh

vanminh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu nui từ nhỏ,bắt nó nhìu thì nó sẽ dạn,được cái con này nhanh nhẹn,để đói dễ dạy hơn tụi kia,camp thì dỡ hơn nhưng thường họ chơi panda luyện,con này dữ cực,gấu thì khù khơ lắm,làm xiếc khó,cuối cùng con nào cũng dễ nui

6. HellBoyLaDy_94

Thích đã nhận:
    0
    hô hô, sau 1 thời gian lăng wa lăng lại ngẫm nghĩ. Em wuyết định nuôi robo là thích hợp nhất. Các bác có hình em nó ko? pos lên cho em chiêm ngưỡng dung nhan với và cuối cùng giá trung bình là bao nhiu vậy các bác? ( ở đâu bán nữa chứ, chổ nào hàng chất lượng í.^^.)

7. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    khỏi cần xem hình,bạn cứ ra péthop(ra coi họ chỉ chứ đừng mua,mắc lắm),rồi kiếm đâu bán rẻ thì mau,mua con con thôi,nui con lớn nhát lắm,nó thấy mình là tàng hình liền
    Hiện ngoài petshop huynh van banh có bán nhìu lắm,hams chuột nhay,nhím,bọ(to lắm,bằng con thỏ VN,mà lông xoáy)rùi cả bò sát nữa(rùa độc,rồng Trung quốc,úc,châu âu,nhìu giống bò sát lạ lắm)mà coi cho biết thôi,chứ con nào cũng giá trên trời,hét giá là té ngửa lền

8. livetolove

livetolove Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bữa nào ra petshop xem thử , hồi trước nuôi chuột lang đc 3 tháng thì bỏ vì nó dơ quá , bị mama mắng vì không tìm hiểu kĩ , đà này quyết theo Hamster ^^

9. lazymap

lazymap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sẵn tiện cho mình hỏi lun, nghe đồn trong 3 loại kể trên thì bear là mắc nhất, khó nuôi và cho sinh sản nhât phải hem các bác, xin chỉ giáo????

10. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Tình hình hiện giờ là thế :D bear mắc nhất, to nhất, nhưng hiền nhất, cũng khó nuôi hơn so với các loại kia, sinh sản thì mình thấy cũng thế.

11. minhducnq

minhducnq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    cho mình hỏi chút, con bear và con bọ có phải là một không vậy?

12. HellBoyLaDy_94

Thích đã nhận:
    0
    đương nhiên là ko rồi bạn minhducnq ...............

13. fraya

fraya Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu bạn so hams = bọ thì xin báo bạn là giá bọ cóa 15> 20k thui , trong khi bạn phải mua hams với giá >100k ^^

thấy khác nhau chưa